Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasuli lkarim amma badu. Uislamu unakaribisha nini? Katika zama za Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, watu mbalimbali walianza kusilimu. Ujumbe wa Uislamu ulipoenea na kufikia maeneo mbalimbali, Aksan bin Saifi rahimahullah, kiongozi wa ukoo wa Tamim, alipendezwa na kujua kuhusu Uislamu. Kwa hiyo aliwatuma watu wawili kutoka katika kabila lake kusafiri kwenda Madina Munawara ili kufanya utafiti kuhusu Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na dini yake. Watu hawa wawili walipokutana na Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, walieleza kwake kwamba walikuwa wametumwa na kiongozi wao, kisha wakamuuliza Mtume sallallahu alaihi wasallam, wewe ni nani na ujumbe wako ni upi? Mtume sallallahu alaihi wasallam akajibu. na kutumia mali yako kwa ndugu zako na anakataza maovu na mabaya, anakushaurini ili mpate kukumbuka. Wale watumwa wawili walipoisikia aya hii walivutiwa na ujumbe wake mzito na wakina, na hivyo wakamwomba Mtume sallallahu alaihi wasallam airudie kwao ili wapate kuikariri hiyo aya. Baada ya hapo walirudi kwa kiongozi wao. Waliporudi kwa kiongozi wao walimpa taarifa yote ya, ya mkutano wao. Wakasema, tulipouliza kuhusu nasaba yake, nasaba ya Mtume sallallahu alaihi wasallam, alitosha kutaja tu jina lake na jina la baba yake, na wala hakuweka umuhimu wote kwenye nasaba yake tukufu, kama ilivyo kawaida kwa viongozi wa kidunia. Lakini pindi tulipouliza kuhusu nasaba yake kutoka kwa watu, tuligundua kwamba anatoka katika ukoo wa juu sana, safi na adhimu pia. Kisha wakasoma aya ya Qur'an takatifu mbele yake. Aksam rahimahullah alipoisikia aya hiyo, Alisa, alisadikishwa juu ya ukweli wa Uislamu na akasema hakika mtume huyu anaamrisha kwa tabia tukufu na matendo mema, na anakataza tabia za kudharauliwa na vitendo viovu. Wacha tuwe kati ya hao watu wa mwanzo kushika dini yake, wala tusikawii mpaka tuwe wa mwisho kufanya hivyo. Baada ya hapo, yeye na kabila lake wakaukubali Uislamu.