Bismillahi rrahmani rrahim nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim amma ba'd. Kuendelea na tafsiri yetu ya sura Nas, katika sura hii neno annas limerudiwa mara tano. Kawaida katika khutba, ikiwa maelezo yanafanywa kwa kitu ambacho tayari kimetajwa wazi mwanzoni, basi mtu anaeleza kwa ishara tu, lakini katika aya hii neno annas limerudiwa mara kwa, mara kwa mara. Baadhi ya maulama wanaeleza kwamba sababu ya annas kurudiwa mara tano ni kuonyeshwa hatua tano tofauti ambazo mwanadamu hupitia wakati wa uhai wake. Mwanzo kabisa yeye ni mtoto na ni muhitaji zaidi kwa Allah Subhanahu wa Ta'ala, kwa hivyo Allah Subhanahu wa Ta'ala anatufundisha kwamba tunatafuta ulinzi na ihifadhi kwake Allah Subhanahu wa Ta'ala anasema, kul a'udhu bi rabbin nas Sema najikinga kwa Mola wa, wa watu yani Allah Subhanahu wa Ta'ala. Neno Rabb Mola inamaanisha yule mwenye kusimamia mambo ya kila kiumbe, akiwasaidia wanapoendelea na kusonga mbele kutoka hatua hadi hatua nyingine, na kuona maslahi na mahitaji yao kila wakati. Hivyo basi hapo mwanzoni mtoto anapokuwa katika hatua zake za kukua, za neno Rabb Mola lilifaa zaidi kutumika katika kueleza haja ya mwanadamu kwa Allah Subhanahu wa Ta'ala. Binadamu anapoendelea, anafika hatua ya kuwa kijana, na katika hatua hii ambapo anakuwa na hofu kwa mtawala na mamlaka. Hivyo, kupitia neno Malikinnas, Allah Subhanahu wa Ta'ala anaashiria kwamba tunapaswa kutafuta ulinzi kwa ufalme halisi na mamlaka kuu ya mwanadamu, yaani Allah Subhanahu wa Ta'ala. Hatua ya tatu ya maisha ya mwanadamu ni wakati anafikia uzee. Kwa ujumla, mtu anayekaribia mwisho wa maisha anatambua kwamba anahitaji kurejea zaidi kwa Allah Subhanahu wa Ta'ala katika ibada na utiifu, na hivyo anajibidisha zaidi katika haki na ibada ya Allah Subhanahu wa Ta'ala. Kwa hiyo kuhusu hatua hii, neno ilahi nnas lilitumika. Kwa maneno mengine, mwanadamu anatakiwa kurejea zaidi kwa Allah Subhanahu wa Ta'ala na kutafuta hifadhi kwake, kwa sababu yeye ndiye ilah wa watu, mola wa pekee. Sifa hizi tatu na sifa za Allah subhanahu wa ta'ala, yaani rab, mola, malik na ilah, zote zinaonyesha uwezo wa kulinda. Kuhusu neno rab, kwa Kiarabu linaponasabishwa na jambo fulani, basi linatoa maana ya umiliki. Kwa mfano, rabbud dar, mwenye nyumba, mwenye nyumba, na rabbul abd, mmiliki wa mtumwa. Kwa hiyo neno rab inaonyesha kulinda kwa vile mwenye kumiliki kitu kawaida anahangaikia mali zake na anahangaikia kuzitunza na kuzilinda pia.