Bismillah rahmani rahim, nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim, amma badu. Wema na upendo katika kila upande wa maisha. Tunapofikiria kuonyesha wema na upendo kwa viumbe, basi kawaida kazi za ihsani na sadaka huja akilini, lakini kuonyesha wema na upendo kwa viumbe haijawekewa mipaka katika hili. Badala yake wema na upendo vinapaswa kupatikana katika kila nyanja ya maisha ya mwislamu, liwe neno la kumtia moyo mtu aliyekandamizwa au kutoa nasaha kwa aliye na shida au kuwapa chakula masikini au kuwafariji waliofiwa au kuwasaidia walio na shida za kifedha au kumsalimia Muislamu pembeni yako kwa tabasamu na kuleta furaha moyoni mwake au jitihada za kujiepusha na kusababisha maumivu na usumbufu wote kwa watu wawe Waislamu au wasiokuwa Waislamu na kupuuza makosa ya watu. Yote haya ni tafakari ya roho ya wema na upendo, ambayo ilionyeshwa na kipenzi chetu Mtume sallallahu alayhi wasallam alipokuwa akishughulikia viumbe katika maisha yake yote. Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala atujalie uwezo wa kumwiga Rasulullah sallallahu alayhi wasallam katika nyanja zote za maisha yetu, na atujalie uzuri wa Uislamu ili kila tuendako tutangaze maadili ya kweli ya Sunna na kuwa mwaliko kwa makafiri kusilimu.