Bismillahir Rahmanir Rahim, nahmaduhu wanusalli wanusallim ala Rasulil Karim, amma ba'd. Khutba ya kwanza huko Madina Munawara baada ya hijra. Katika tukio la hijra, wakati Mtume sallallahu alaihi wasallam alipoingia kwenye mji uliobarikiwa wa Madina Munawara, watu wengi walikuwa wakimngojea kwa hamu. Miongoni mwao walikuwemo wale wanaompenda Mtume sallallahu alaihi wasallam, Ansar wa Madina Munawara pamoja na Mayahudi na wale wanaoabudu masanamu walikuwa wakiishi katika mji huo. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alitoa khutba mbele ya kila mtu, ambamo aliwaalika watu kwenye mafundisho mazuri ya Uislamu. Wasiokuwa Waislamu walikuwa na shauku kubwa ya kukutana na mtu aliyedai utume na kusikia ujumbe wake, na hivyo wengi wao walikuja kusikiliza khutba yake. Abdullah bin Salam radhiallahu anhu akislimu Abdullah bin Salam radhiallahu anhu, ambaye alikuwa kama shekhi wa kiyahudi wakati huo, anaelezea kukutana kwake kwa mara ya kwanza na Mtume wa Mwenyezi Mungu sallallahu alaihi wasallam kwa maneno yafuatayo. Anasema, nilikuwa miongoni mwa watu waliokuja kumwona Mtume sallallahu alaihi wasallam, na macho yangu yalipoangukia kwenye uso wake uliobarikiwa, mara moja nilijua kwamba uso wake haukuwa uso wa mwongo. Maneno ya kwanza kabisa yaliyotoka katika kinywa chake kilichobarikiwa yalikuwa: Enyi watu, ifanye salamu kuwa desturi ya kawaida miongoni mwenu, wapeni watu chakula, jiungeni na familia zenu na asimamisheni swala ya usiku pindi watu wamelala, mtaingia Janna kwa salamu, kwa amani na neema kutoka kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Huu ulikuwa ni hisia ya kwanza ulioachwa ndani ya moyo wa Abdullah bin Salam radhiallahu anhu na wengine kuhusu uzuri wa Uislamu. Aliona kuwa Uislamu ni dini ambayo haitetei haki tu, bali inakwenda kwenda mbali zaidi katika kukuza huruma na wema. Wakati wa kuwa na viumbe ilikuwa ni kwa ajili ya hili kwamba baadaye Abdullah bin Salam radhiallahu anhu alisilimu pia.