Bismillahir Rahmanir Rahim Nahmaduhu wa nusalli wa nusallimu ala Rasulil Karim, amma ba'd. Thawabu ya yule ambaye anamsalia Mtume sallallahu alaihi wasallam pindi anaposikia jina tukufu la Mtume sallallahu alaihi wasallam. Anas bin Malik bin Malik radhiyallahu anhu ameripoti kwamba Nabii wa Allah sallallahu alaihi wasallam amesema: mtu ambaye jina langu limetajwa mbele yake anatakiwa atume salamu juu yangu na kwa hakika yeyote ambaye ananitumia salamu mara moja, Allah subhanahu wa taala atamtumia baraka kumi juu yake, kuheshimiwa na Allah subhanahu wa taala kwa sababu ya kumswalia Rasulullah sallallahu alaihi wasalam kwa wingi. Imeripotiwa kuhusu Abul Abbas Ahmad bin Mansur rahimahullah kwamba baada ya yeye kufariki mtu kutoka kwenye sehemu ya Shiraz alimuona kwenye ndoto. Kwenye ndoto Ahmad bin Mansur alikuwa anasimama ndani ya mihrab wa msikiti mkuu wa Shiraz, alikuwa amepambwa na mavazi mazuri na alikuwa na taji kichwani lililopambwa na mawe ya thamani. Yule mtu alimuuliza, ni jinsi gani Allah Subhanahu wa Ta'ala alidili na wewe? Alijibu, Allah Subhanahu wa Ta'ala alinisamehe madhambi yangu, akanipa heshima, akanivisha taji la janna na akanibariki kwa kuingia janna. Kisha mtu huyo akaulizwa, kupitia kitendo gani Allah Subhanahu wa Ta'ala alikuheshimu kwa nafasi hii ya juu? Akajibu, kwa sababu ya salamu nyingi ambazo nilikuwa namswalia Rasulullah sallallahu alayhi wasallam.