Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim, amma baad. Tunaendelea na usomaji na adabu za dua. Namba sita: unapoomba dua usitumie njia ya kutokuwa na uhakika. Kwa mfano, usis, usiwe, usiseme ewe Mwenyezi Mungu ukitaka kunitimizia haja zangu, basi unitimizie Imepokewa kutoka kwa Abu Huraira radhiyallahu anhu kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam amesema wakati wa kuomba dua, mtu usiseme ewe Mwenyezi Mungu ni nisamee ukitaka, ni rehemu ukitaka, au nipe riziki ukitaka. Muombe Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala kwa huruma na kwa kujiamini kwamba Allah ta'ala atatimiza haja zako. Mtu usiombe Allah ta'ala ampe fadhila zake akipe. Kwa sababu Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala hufanya apendavyo, hakuna wa kumlazimisha kufanya lolote. Namba saba. Kuwa na matumaini kamili katika rehma ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala huku ukiomba dua. Omba dua na imani kwamba dua yako itajibiwa. Imepokewa kutoka kwa Abu Huraira radhiyallahu anhu kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam amesema: Mwombeni Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala na imani na yaqini ya kujibiwa dua yako, na kumbuka kwamba Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala hajibu dua iliyotoka kwenye moyo. Namba nane. Moyo wako na matumaini yako yaelekezwe kwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala peke yake. Msitegemee chochote kwa mtu mwingine isipokuwa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Usifikiri kwamba kupitia mtu fulani au jambo fulani hitaji lako litatimizwa li