na anaomba msamaha kwa mola wake. Basi ametafuta wema kupitia chanzo ya kweli ya wema, yaani amefanya ya matendo ambayo ni chanzo ya wema kwake. Salamu za Mtume sallallahu alaihi wasallam utakuja kumsaidia mtu baada ya kufa. Kisa ifuatayo imerikodiwa ndani ya kitabu Arraudh Lfaiq. Shekh Sufian Thauri rahimahullah kaeleza, kuna wakati mmoja, wakati nilikuwa nafanya tawafu nilimuona mtu na yeye akiwa akifanya tawafu. Tawafu yake nzima alikuwa anamswalia tu Nabii wa Allah sallallahu alaihi wasallam kila hatua, na alikuwa asomi tasbih wala tahlili yoyote. Pindi nilimuuliza sababu, alijibu wewe ni nani? Nilijibu mimi ni Sufian Thauri rahimahullah. Kisha akasema lao usingekuwa msomi pekee wa kiwango chako, nisingefunua siri yangu. Mimi na baba yangu tulienda kuhiji Wakati wa kurudi baba yangu aliumwa. Wakati nilikuwa najaribu kila kitu kumuuguza, alifariki na sura yake nzima ilibadilika kuwa nyeusi. Hili ilinisumbua sana kiasi, niligundua hii ni alama mbaya. Kisha nikasema inna lillah, kisha nilifun, nilifunika uso wake na kitambaa. Baada ya hapo, baadaye macho yangu yalifungwa na nikaenda kulala na huzuni hii. Katika mayoni nilimuona mtu ananijia sijawahi kumuona mtu mzuri kama yeye, nguo safi kama yake na harufu nzuri kama yake. Alinijia kwa haraka na akaondoa kita, kile kitambaa kwenye uso wa baba yangu na akaweka mkono wake kwenye uso wake. Hapo hapo sura ya baba yangu ilibadilika kuwa nyeupe. Alipokuwa karibu kuondoka, nilimshikilia na nikasema, Allah subhanahu wataala awe na rehma juu yako na kuomba waniambie, wewe ni nani kwa sababu Allah subhanahu wa taala alimuonesha rehma baba yangu katika hitaji lake kubwa, kwa sababu ya wewe. Akajibu, kwani au nitambui mimi? Mimi ni Muhammad sallallahu alaihi wasallam, mtoto wa Abdullah, mtu wa Quran tukufu. Baba yako alikuwa mwenye kufanya madhambi makubwa, lakini alikuwa mwenye kuniswalia kwa wingi. Kwa hivyo kupitia madhambi yake maovu yalimshukia, niliona mahitaji yake makubwa na nikaharakisha kumsaidia kama jinsi ninavyofanya kwa wale wote wanaoniswalia.