Bismillah rahmani rahim nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasuli lkarim amabad, kumtegemea Mwenyezi Mungu subhanahu wataala, katika hadithi Mtume sallallahu alayhi wasalam alihusia umma akisema, mkiwa na tawakul na kumtegemea Allah tabaraka wataala jinsi mnavyopaswa, basi Allah subhanahu wataala atakupeni riziki kama kama anavyoruzuku ndege. Ndege huondoka kwenye viota vyao asubuhi na mapema wakiwa nanja, na njaa na hurudi jioni wakiwa wameshiba tumboni. Kujiepusha na haramu, kuwa na tawakkul na kumtegemea Allah subhanahu wa ta'ala, ndio ufunguo wa kupata mafanikio katika maisha ya mtu na pia ni njia ya kupata baraka katika riziki ya mtu. Lakini kumtegemea Allah subhanahu wa ta'ala vile vile kunahusisha mtu kufuata njia halal ili apate riziki na kuhakikisha kwamba mtu avunji maamrisho ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala wakati wote. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alisema: Enyi watu, mcheni Allah subhanahu wa taala, nafanyeni juhudi ya kawaida katika kutafuta riski ya halal, na yote miongoni mwenu akiona riski yake imecheleweshwa, basi asitafute kwa njia ambayo atamwasi Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, kwa sababu hakika neema ya Allah subhanahu wataala haiwezi kupatikana kwa kujihusisha na madhambi.