Baada ya hapo, mtu yeyote atakayetaka kuzidisha salam zake basi azidishe, na yote atakayetaka kupunguza apunguze. Yaani, kama anataka kupata thawabu nyingi, basi azidishe salamu zake kwa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam, kusamehewa kupitia baraka za kumsalia mtume sallallahu alaihi wasallam. Mcha mchamungu mmoja anaeleza kisa ifuatayo: niliwahi kumuona mtu mmoja aliyejulikana na cheo mstah kwenye ndoto baada ya kufariki alikuwa mtu wa kufanya madhambi wakati lipokuwa hai. Nilimuona ndotoni na nikamuuliza, ni jinsi gani Allah subhanahu wa ta'ala alidili na wewe? Alijibu, Allah subhanahu wa ta'ala alinisamehe. Nilimuuliza kwa kupitia kitendo gani? Alijibu, kuna wakati mmoja nilimuuliza muhaddith fulani kunisomea hadith na sanadi yake mpaka mtume sallallahu alaihi wasallam, wakati litada jina uliobarikiwa nabi wa nabii sallallahu alaihi wasallam Muhadith huyo alimswalia Mtume sallallahu alayhi wasallam, na mimi pia nikamswalia Nabii Muhammad sallallahu alayhi wasallam kwa sauti. Wakati nilisikika namswalia Nabii sallallahu alayhi wasallam kwa sauti, watu waliokuwepo kwenye kikao hicho, na wao pia walimswalia Nabii wa Allah sallallahu alayhi wasallam. Wakati ule, Allah subhanahu wa ta'ala ndio akatusamee dhambi zetu zote sisi wote.