Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wanusali wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma ba'du, riziki ipo mikononi wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala peke yake. Kila kiumbe anahitaji riziki kwa ajili ya kuendelea kwake na kuishi kwake, na riziki ipo mikononi wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala peke yake. Sifa nguvu na akili sio msingi kuamua riziki ya mtu. Ni kweli jinsi maneno ya mshairi alikuwa akisema yanalu lfata min aishihi wa huwa jahilu wa yakdi alfata fi dahrihi wa huwa alimu, mtu hupata riski kwa wingi licha ya yeye kutokuwa na akili. Mtu mwingine anaachwa kuwa maskini licha ya yeye kuwa na elimu na akili. walau kanat larzaqu tajri ala lhija halakna idha man jahalhunna lbahaimu, lau ugawaji wa riski ungeengemezwa kwenye akili, basi wanyama kwa sababu ya ujinga wao Wangeangamia wote.