Bismillahi rahmani rahim. Ndoto ya Saad radhi Allahu anhu kabla ya kusilimu. Saadi radhi Allahu anhu anasimulia kwamba kabla ya kusilimu, niliona ndoto ambayo niliona niko gizani kabisa na kutokuona chochote. Ghafla mwezi ukatokea, ambalo ulianza kumuulika usiku, kisha nikaufuata huo mwanga hadi nikaufikia mwezi. Katika ndoto, niliona watu fulani ambao walikuwa wamenitangulia kuufikia huo mwezi. Nilimuona Zaid bin Haritha, Ali bin Abi Talib na Abu Bakar radhiallahu anhum, wakiwa karibu na mwezi. Nikawauliza, ni lini ninyi mlifika hapa kwenye mwezi? Wakajibu, tumefika hapa sasa hivi. Nilipoamka kutoka kwenye ndoto hiyo, niligundua kwamba Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alikuwa akitangaza nubua na alikuwa analingania Uislamu kwa siri Hivyo nilimwendea na kukutana naye kwenye mabonde ya Maka Mukarama. Nilipofika pale, nilikuta amemaliza kuswali, kisha nikasilimu mikononi mwake. Zaidi ya hawa masahaba, yani Zaid bin Haritha, Ali bin Abitalib na Abubakar radhi allahu anhum, hakuna mtu mwingine yoyote aliyesilimu kabla yangu. Maelezo ya hii kisa, giza kwenye ndoto ya Saad radhi allahu anhu lilimaanisha giza la ukafiri. Mwezi wenye nuru ulikuwa Mtume sallallahu alaihi wasallam, ambaye alitumwa na nuru ya Uislamu kuondoa giza duniani. Saad radiyallahu anhu ametaja kuwa mbali na Zaid bin Haritha, Ali bin Abitalib na Abubakar radiyallahu anhum, hakuna mtu mwingine yoyote aliyesilimu kabla yake. Lakini hii ilikuwa kulingana na ufahamu wake, kwa sababu katika riwaya zingine inathibitika kwamba kulikuwa na masahaba wengine wachache waliosilimu kabla yake pia.