Bismillahi rahmani rahim usaidizi kwenye daraja la sirat sayyidina Abdul Rahman bin samura radhiyallahu anhu wameripoti kwamba wakati mmoja nabii wa allah sallallahu alayhi wasallam alikuja kwetu na akasema usiku wa jana niliona kitu cha ajabu kwenye ndoto nilimwona mtu katika umati wangu alikuwa akiva, akivuka daraja la sirat yaani daraja lenye li lipo juu ya jahannam kuna wakati huyo mtu alikuwa akitambaa, wakati mwingine alikuwa akijiburuza kwenye makalio yake, wakati mwingine alikuwa ananing'inia kwenye daraja la sirat yaani karibu kuanguka ndani ya jahannam. Ghafla tu salamu zake alizokuwa ananitumia mimi duniani zimemfikia, zikaja zikamshika mkononi, zilimsaidia kusimama kwenye daraja la sirat na zikamsaidia kuvuka juu yake. Mgeni wako . Baada ya hapo nilitoka kwenye sehemu ile na nikaenda kulala nyuma ya mimbar. Ndotoni nilimuona, nilimuona Nabii Allah sallallahu alaihi wasallam pamoja na Abu Bakar radhiallahu anhu upande wake wa kulia na Umar radhiallahu anhu upande wake wa kushoto na Ali radhiallahu anhu mbele yake. Ali radhiallahu anhu alikuja kwangu na akaniambia inuka, Nabii Allah sallallahu alaihi wasallam anakuja. Niliamka kutoka sehemu yangu ya kulala kwa haraka, na nikam, nikambusu Nabii Allah sallallahu alaihi wasallam katikati ya macho yake. Alinipa mkate. Mkate huu nilikula nusu yake na nikaacha nusu nyingine. Pindi nilipoamka kwenye ndoto ile, nusu nyingine wa mkate ilikuwa bado ipo mkononi mwangu.