Bismillahi rrahmani rrahim. Allah subhanahu wa ta'ala ndiye anayeruzuku viumbe vyote. Wakati mmoja, kipindi cha Mtume sallallahu alayhi wasallam, kundi la masahaba radhiallahu anhum kutoka kabila la Banu al Ashar walisafiri kutoka Yemen hadi Madina Munawara kwa ajili ya hijra. Walipofika kwenye mji uliobarikiwa Madina Munawara, walikuta kwamba chakula chao walichokuja nacho kilikuwa kimekwisha. Hivyo aliamua kumtuma mmoja wa masahaba kwa Mtume sallallahu alayhi wasallam kumwomba wafanyie mpango wa chakula. Basi mwenzao walipofika kwenye mlango wa nyumba uliobarikiwa wa wa Mtume sallallahu alayhi wasallam, alimsikia wa Mtume sallallahu alayhi wasallam akisoma aya ifuatayo ya Quran, bismi llahi rahmani rahim wama min dabbatin fi lardi illa ala llahi rizquha wayaalamu mustaqaraha wa mustawdaaha kullun fi kitabin mubin. Hakuna kiumbe duniani ambaye riski yake haitolewi na Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala, anajua mahali pake ya milele na mahali pake pa kupita. Kila kitu kimo katika kitabu kinachodhihirisha. Aliposikia aya hii ya Qur'an takatifu, yule sahabi alijifikiria, kuna haja gani ya kuwasilisha ombi letu kwa Mtume sallallahu alaihi wasallam wakati Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala mwenyewe amechukua jukumu la kutoa riski kwa viumbe vyote? Akajiambia kwamba sisi si watu wa Banu al Ashar, si watu wa chini kuliko wanyama mbele ya Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala. Basi Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Taala, mwingi wa rehma na mwenye kurehemu, ataturuzuku. Akiwa na wazo hili akilini mwake, hakuwasilisha ombi la watu wake kwa Mtume sallallahu alayhi wasallam. Badala yake, hapo hapo aligeuka kutoka kwenye mlango wa Mtume sallallahu alayhi wasallam na kurudi kwa watu wake. Aliporudi kwa watu wake, aliwahutubia akisema, ewe marafiki zangu, furahini kwani nusra Allah subhanahu wataala itakujieni hivi karibuni. Watu wake wa Ashar walielewa kauli yake kuwa ina maana kwamba alikuwa amefikisha ujumbe wao kwa mtume sallallahu alaihi wasallam na kwamba rasulullah sallallahu alaihi wasallam atafanya mipango ya chakula chao hivi karibuni. Baadaye wakaona watu wawili wakiwajia, wakiwa wamebeba sinia kubwa iliyojaa nyama na mikate. Wale watu wawili waliwapa waliwapa kile chakula na kuondoka. Kisha masahaba wale wa Ashar wakakaa chini na kufurahia chakula hicho, wakila hadi kushiba. Walipomaliza chakula hicho, walikuta chakula kingi cha kutosha kilibaki kwenye sinia, na hivyo wakaona ni bora kumrudishia chakula kilichobakia kwa Mtume sallallahu alayhi wasallam ili akitumie apendavyo. Kwa hivyo, waliamuru watu wawili kupeleka chakula kwa Mtume sallallahu alayhi wasallam. baadaye wote Walipojiwasilisha walipo kwa Mtume sallallahu alayhi wa sallam walimshukuru kwa chakula hicho na kumwambia kwamba hawajawahi kula chakula kitamu kama chakula alichowapelekea. Aliposikia hivyo Mtume sallallahu alayhi wa sallam alishangaa sana na akawaambia, sikuwaletea chakula chochote. Kisha wakamuuliza Mtume sallallahu alayhi wa sallam kwamba walikuwa wamemtuma mmoja katika masahaba kumwomba awaandalie awa chakula na aliporudi akawapa bashara ya kwamba nusra ya Mwenyezi Mungu subhanahu wataala itakuja hivi karibuni. Hili liliwafanya waamini kwamba chakula walichokuwa me, wamekipokea kilitumwa na Mtume sallallahu alayhi wasalam mwenyewe. Mtume sallallahu alayhi wasalam akamwita yule sahabi ambaye alikuwa ametumwa na ombi hilo na akamuuliza kwa nini hakuwasilisha ombi lao, kisha akamjulisha Mtume sallallahu alayhi wasalam kuhusu yale yote yaliyotokea. Aliposikia tukio lote, Mtume sallallahu alayhi wasallam akawafahamisha kwamba chakula walichopokea akikutumwa na yeye, bali kilitumwa na Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala ambaye amechukua jukumu la kuwaruzuku viumbe vyake vyote.