Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma ba'd. Ali radhiyallahu anhu akitumwa na Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kusawazisha makaburi, kuvunja masanamu na kufuta picha. Ali radhiyallahu anhu anaripoti kwamba katika tukio mmoja Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alihudhuria janaza la sahabi fulani. Baada ya hapo akawahutubia maswahaba radiallahu anhum waliokuwepo na akasema, ni nani miongoni mwenu atakayerejea Madina Munawara na popote atakapoona sanamu yoyote atalivunja, na popote atakapoliona kaburi lililoinuliwa juu ya ardhi au lina muundo uliojengwa juu yake, basi ataliweka sawa kwa urefu sahihi, na popote atakapoona picha yoyote ya vitu vilivyo hai basi ataiharibu mara moja. Kusikia hivyo, sahabi mmoja alijitolea akisema, nitafanya hivyo wewe mtume wa Allah sallallahu alaihi wasallam. Hata hivyo, kabla ya kuingia mjini aliingiwa na hofu ya watu wake, na hivyo akarudi kwa Mtume sallallahu alaihi wasallam na akaeleza kutoweza kwake kutimiza kazi hiyo. Ali radhi Allahu anhu alikuwepo na akamwambia aka aka Mtume sallallahu alaihi wasallam, nitakwenda wewe mtume wa Mwenyezi Mungu sallallahu alaihi wasallam ali radhiyallahu anhu, kisha akaenda Madina Munawara na kukamilisha kazi aliyokabidhiwa. Aliporudi alimwambia Mtume sallallahu alayhi wasallam, ewe Mtume sallallahu wa Mwenyezi Mungu sallallahu alayhi wasallam, sikuacha mjini sanamu yoyote isipokuwa niliivunja, wala kaburi lililoinuliwa juu ya urefu sahihi isipokuwa nilizisawazisha kwa urefu sahihi, wala picha yoyote ya vitu vyenye uhai isipokuwa niliviharibu vyote Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Kisha akasema mwenye kurudi kufanya jambo lolote katika mambo haya, yaani kuyainua makaburi juu ya urefu sahihi, au kujenga juu yake, au kutengeneza picha za vitu vilivyo hai, basi ameonyesha kutojali, kutokujali kabisa na kutokushukuru kwa yale aliyoteremshwa kwa Muhammad sallallahu alaihi wasallam, yaani ameonyesha kutozishukuru sheria za dini ambazo ziliteremshwa kwa mtume sallallahu alaihi wasallam. Kutokana na tukio hili, tunaona ushujaa wa hali ya juu na ujasiri wa kipekee wa Ali radhiallahu anhu pamoja na shauku yake kutimiza daima amri iliyobarikiwa ya Rasulullah sallallahu alayhi wasallam.