Nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasuli lkarim, amma baada, tunaendelea na tafsir ya sura Falaq. Bismillahi rrahmani rrahim, min shari ma khalaq, na tunajikinga na shari ya kila alichokiumba. Aya hii inajumuisha kila aina ya ugumu au uovu unaweza kufikiriwa pamoja na yale ambayo hayawezi kufikiriwa kibinadamu. Kimbilio linatafutwa kwa Allah subhanahu wa ta'ala kutokana na kila aina ya madhara au shari katika aya hii, Allah subhanahu wataala anaelekeza mazingatio yetu kwake yeye kuwa ni muumba wa maovu na shari. Kwa hivyo wakati yeye ni muumba wa maovu basi tunapaswa kutafuta ki, hi, hi, hifadhi kwake ili kuondoa maovu. Hivyo tunapoomba kuhifadhiwa tumuombe mola wa mapambazuko kutokana na shari ya viumbe vyake. Katika hili Allah subhanahu wataala anatusisitiza kwamba wakati kila kitu kina, ni kiumbe chake, basi kwa vyovyote utakavyoonekana kuwa ndogo au wa uharibifu kiasi gani machoni mwetu, tukumbuke kwamba wote ni viumbe wake na yeye ana udhibiti kamili juu yao. Kwa hiyo mtu hatakiwi kuzidiwa nguvu na tatizo na hali aliyo nao, bali anapaswa kumwangalia muumba ambaye ameumba kila kitu na ana udhibiti wa kila kitu. Kimsingi, muumini anapaswa kutambua kwamba yule ambaye ana uwezo wa kuumba kitu pia ana uwezo wa kukiangamiza na kukisaulisha kabisa. Wakati mwingine mtu hufikiria sana na tatizo alilonalo, hadi kwamba anasahau kwamba kuna muumba ambaye ndiye mwenye mamlaka kamili juu ya kila kitu. Baada ya kujikinga kwa Allah Subhanahu wa Ta'ala kutokana na madhara yote kwa ujumla, Allah Subhanahu wa Ta'ala anatufundisha kujikinga kwake kutokana na madhara matatu mahususi katika aya tatu zifuatazo: