Bismillahi rrahmani rrahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasuli lkarim, amma ba'd. Mjadala kati ya Ibrahima alayhi salam na Namrud. Namrud alikuwa mfalme mdhalimu, mdhalimu ambaye alikuwa amedai kuwa yeye ni Mungu na akawaamuru watu kumwabudu. Ibrahimu alayhi salam alipokwenda kwa Namrud na kumpa da'wa kumwamini Allah ta'ala, Namrud kutokana na kiburi na ukaidi wake akukubali, na kaamuuliza Ibrahimu alayhi ssalam mola wake anaweza kufanya nini. Ibrahimu alayhi ssalam akamwambia Namrud, Mwenyezi Mungu subhanahu wataala ni yule ambaye anayehuisha na kufisha. Namrud, kuto kuelewa uhalisi wa kutoa uhai na kusababisha kifo, alijibu kwa upumbavu kwa kusema, mimi pia nina uwezo wa kutoa uhai na kusababisha kifo. ili kuthibitisha madai yake Aliita watu wawili waliopewa hukumu ya kifo na kuagiza mmoja uwawe na mwingine aachiwe huru na aendelee kuishi. Na mrud alishindwa kuelewa kwamba ukweli wa kutoa uhai kwa kitu kisicho na uhai maana yake ni kuingiza roho ndani yake na kuileta kutoka katika hali ya kuto kuwepo hadi katika hali ya kuwepo. Vilevile alishindwa kuelewa kwamba kusababisha kifo kwa kitu chenye uhai kunamaanisha kuna kuondoa roho kutoka kwenye mwili licha viungo vyote bado vimebaki kwa usawa. Ibrahimu alayhi ssalam kuona kwamba hoja yake haikueleweka katika akili ya Namrud, Ibrahimu alayhi ssalam aliamua kubadili mtindo wa mjadala na akawasilisha hoja ifuatayo akasema: Mola wangu ndiye anayelichomoza jua wa mashariki na kuipeleka magharibi. Ewe Namrud, ikiwa unadai kuwa Mungu basi kwa nini usijaribu kugeuza mzunguko na kusababisha jua kuchomoza magharibi na kuipeleka mashariki? Hoja hii ilimfanya Namrud kuto kuweza kujibu na akakosa na kusema. Kwa njia hii ndani ya uwanja wa mjadala Ibrahimu alaihi ssalam alimshinda mfalme huyo Namrud na akathibitisha kwamba Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala yupo pekee, ndiye muweza juu ya kila kitu na Allah subhanahu wa taala peke yake ndiye anayestahiki kuabudiwa.