Bismillahir Rahmanir Rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim, amma baad. Imani madhbuti ya Ali radhiyallahu anhu katika ahadi ya Allah subhanahu wataala. Imepokewa kwamba siku moja ombaomba mmoja alikuja kwa Ali radhiyallahu anhu na kuomba kitu. Ali radhiyallahu anhu alimgeukia mmoja wa wanawe wawili, imma Hasan au Hussein radhiyallahu anhuma, na akamwambia nenda kwa mama yako na umwambie kwamba nilisema nilihifadhi dirham sita kwako, basi nipe dirham moja katika zile sita, ili nimpe mwombaji. Mtoto alikwenda kwa mama yake Fatima radiallahu anha, na baada ya hapo akarudi na ujumbe ifuatayo. Akamwambia baba yake, mama yangu alisema kwamba ulimwekesha dirham sita kwa ajili ya kununua unga. Aliposikia hivyo, Ali radiallahu anhu alisema, imani ya mja haitakuwa mkweli na mkamilifu mpaka ategemee zaidi yale ambayo yamo mikononi mwa Allah subhanahu wa taala kuliko yale yamo mikononi mwa watu. Yani, mja amtegemee Allah subhanahu wa taala na ahadi zake, kwa kutoa sadaka atabarikiwa na baraka nyingi kwa jambo jema, na asizuie mali yake kwa kuhofia umasikini. Ali radhiyallahu anhu akawambia mwanawe, nenda kwa mama yako, nawambie anipe dirham sita zote, ili nimpe muombaji hivyo alikwenda kwa mama yake na kisha akarejea na dirham sita ambazo Ali radhi allahu anhu akamkabidhi yule mwombaji muda. Mfupi baadaye mtu mmoja alipita kwa Ali radhi allahu anhu akiwa na ngamia ambaye alikuwa akiuza. Ali radhi allahu anhu akamuuliza, unauza ngamia kwa bei gani? Yule mtu akajibu, naiuza kwa dirham mia moja na arobaini. Ali radhi allahu anhu kisha akamnunua ngamia kutoka kwake baada ya kumnunua ngamia, Ali radhiallahu anhu alisema mfunge ngamia hapa na tutakulipa baadaye. Yule mtu akamfunga ngamia na kuondoka zake. Baadaye mtu mwingine akapita, na alipomwona ngamia akauliza, huyu ngamia ni wa nani? Ali radhiallahu anhu akajibu, ni wa kwangu. Mwanaume huyo akauliza, je, unaiuza? Wakati, wakati Ali radhiallahu anhu alipomjibu kwamba anaiuza, mtu huyo aliuliza, unaiuza kwa bei gani? Ali radiallahu anhu akamjibu, naiuza kwa dirham mia mbili. Mwanaum, mwanaume huyo aliridhika na bei hiyo na hivyo akakubali ombi hilo na wakamalizana kwa kusema nimeinunua kwako. Kisha akatoa dirham mia mbili na kumpa Ali radiallahu anhu, akamchukua ngamia wake na akaondoka. Ali radiallahu anhu akaenda kwa yule mtu aliyemuuzia ngamia na kumlipa dirham mia na arobaini alizokuwa akidaiwa. Baada ya hapo alirudi nyumbani kwa mke wake mheshimiwa Fatima radhiallahu anha akiwa na dirham sitini alizozipata kama faida na akampa mke wake. Pindi Fatima radhiallahu anha alipoziona dirham sitini alimuuliza hii ni nini? Pesa hizi zimetoka wapi? Ali radhiallahu anhu akajibu haya ndiyo aliyotuahidi Allah subhanahu wa ta'ala kupitia maneno yafuatayo yameteremshwa kwenye ulimi uliobarikiwa Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam. Ali radhiallahu anhu kisha akasoma aya ifuatayo ya Qur'an takatifu, man jaa bilhasana falahu ashru amthaliha, mwenye kuleta khairi moja atapata ujira mara kumi kwa kitendo alichofanya, katika sura An'am. Kwa maneno mengine, Ali radhiallahu anhu alimueleza Fatima radhiallahu anha kwamba alipotumia dirham sita katika sadaqa Allah subhanahu wa ta'ala alimbariki kwa malipo mara kumi zaidi ya yale aliyotoa, na hivyo sasa alikuwa na dirham sitini badala ya dirham sita alizozitoa na kumpa ombaomba umba.