Kumaanisha wakati wa alfajiri ambapo nuru inaonekana baada ya giza. Katika hili kuna ujumbe kwa mtume sallallahu alaihi wasallam na umma, kuwafahamisha kwamba kama jinsi giza la usiku linavyofuata na mwangazo wa alfajiri, hivyo baada ya kipindi cha dhiki na shida, nusra Allah subhanahu wa taala bila shaka itafuata. Mara tu msaada wa mwenyezimungu subhanahu wa taala ukifika, huondoa tabaka zote za giza na kusababisha mwanga kuonekana kila mahali hivyo basi mtu akipambana na matatizo na dhiki anatakiwa kurejea kwa allah subhanahu wataala na asipoteze matumaini ya rahma zake wakati wowote wa baadhi ya mufasirina alaihim rahma wanaeleza kwamba neno falak linamaanisha bonde katika jahannam ukali wa bonde hili ni kwamba jahannam yenyewe inajikinga nayo kwa allah subhanahu wataala kila siku tunaweza kufikiria vizuri hali ya wale ambao watatupwa katika sehemu kama hiyo katika jahannam. Kwa hiyo kupitia Allah subhanahu wataala kutaja bonde hili katika jahannam na kutaja kuwa yeye ndiye mola mlezi wa bonde hili, kuna dalili juu ya kipengele hiki kwamba wakati Allah subhanahu wataala ndiye muumba wa chanzo cha huzuni, machungu na dhiki hizo ambazo mtu hawezi kufikiria tatizo lolote na ugumu zaidi kuliko hayo, basi mwanadamu atambue kuwa hakuna sehemu kukimbilia na sehemu takatifu kwake isipokuwa kurejea kwa Allah subhanahu wa taala. Yeye peke yake ana suluhisho na matatizo yote, majibu ya maswali yote, na njia kuepuka matatizo yote.