Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim, amma bad. Tunaendelea na usomaji wa dua, watu ambao wa dua zao zinakubaliwa: wazazi, wasafiri na wenye wa kudhulumiwa. Abu Hurairah radhiyallahu anhu anaripoti kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam alisema dua tatu ni kwamba bila shaka zitakubaliwa, dua ya baba au mama kwa mtoto wao, dua ya msafir, na dua ya mwenye kudhulumiwa, mwenye kufunga na imamu muadilifu. Imepokewa kutoka kwa Abu Huraira radhiyallahu anhu kwamba Mtume sallallahu alayhi wa sallam amesema watu watatu ni kwamba dua zao hazitakataliwa: mwenye kufunga mpaka funguo somo yake, imamu muadilifu, na dua ya mwenye kudhulumiwa ambayo Mwenyezi Mungu subhanahu wataala atainua juu ya mawingu na milango ya mbingu zitafunguliwa, na mwenye, na Mwenyezi Mungu subhanahu wataala atasema kwa utukufu wangu, hakika nitakusaidia hata ikiwa ni baada ya muda fulani. Mwenye kufanyiwa dua ndugu yake mwislamu hali ya kuwa hayupo. Abdullah bin Amr bin As radhiallahu anhu anasimulia kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam alisema, hakika dua inayokubaliwa kwa haraka zaidi ni dua ambayo mtu humfanyia mtu wakati hayupo. Mujahidi na mwenye kuhiji au mwenye kufanya umra. Abu Huraira radhiyallahu anhu amesimulia kwamba Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema, mujahidi na wale wanaohiji na wale wanaofanya umara ni wakilishi wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala. Wakimuomba Allah taala basi huwajibu dua zao, na wakimuomba chochote huwapa.