Bismillahi Rahmani Rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala Rasulil Karim amma baad uadilifu wa Ali radhiallahu anhu Ali bin Rabia anasimulia kwamba kuna wakati mmoja Jada ja bin Hubeira radhiallahu anhu alikuja kwa Ali radhiallahu anhu na akasema ewe Amirul Muminin tunakuta watu wawili wanakujia na ugomvi wao mmoja kati ya hao wawili wewe ni kipenzi zaidi kwake kuliko hata familia yake na mali yake, alafu yule mwingine kama angeweza kukuchinja basi angefanya hivyo kwa uadui wake kwako. Lakini licha ya hayo, unatoa hukumu kumpendelea yule anayekuchukia na siyo yule anayekupenda. Aliposikia hivyo, Ali radhiallahu anhu alipiga kidogo kifua cha Jada radhiallahu anhu na mkono wake, kutokana na mapenzi na ili kuvuta mazingatio yake kwa yale aliyokuwa akitaka kumwambia, kisha akasema: lao hukumu ingekuwa kupitia uhusiano nilio nao na watu, basi mimi ningeweza kuamua kwa niaba ya yule ninayemtaka, lakini hukumu inatokana na amri Allah subhanahu wa taala, na katika kumpendelea yule aliye juu ya haki. Kwa kuwa mtu anayenichukia yupo kwenye haki, itabidi nitoe hukumu upande wake.