Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasuli lkarim, amma bad. Kuendelea na tafsir ya sura Falak na sura Nas, tabia bora ya Mtume sallallahu alaihi wasalam. Baada ya ule uchawi kuondolewa, na Rasulullah sallallahu alaihi wasalam akapata utulivu mkubwa, Aisha radhi Allahu anha alipendekeza kwake awaite watu na amweke wazi mtu aliyemfanyia uchawi huo na aunguze uchawi huo na moto mbele ya watu wote. Baadhi ya riwaya zinataja kwamba alipendekeza kwa mtume sallallahu alaihi wasallam kumfukuza mtu huyo, yaani Labid bin Asam kutoka Madina Munawara. Hata hivyo, jibu la haraka la mtume sallallahu alaihi wasallam ilikuwa ewe Aisha, Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala ameniponya kwa hivyo, hakuna haja ya mimi kufanya hivyo. Adhabu atakayompa Mwenyezi Mungu subhanahu wa ta'ala inatosha kwake. Kwa hiyo Rasulullah sallallahu alaihi wasallam aliamrisha kwamba kisima hicho lizikwe na kufungwa kabisa. Ilikuwa ni tabia iliyobarikiwa ya Mtume sallallahu alaihi wasallam wa na onyesho la tabia yake ya hali ya juu, kwamba hakuwahi kulipiza kisasi kwa kitendo chochote kilichofanywa dhidi ya nafsi yake binafsi. Badala yake, siku zote aliwasamehe wale waliomtendea wali vibaya au hata kumdhulumu. Labir bin asam alikuwa akihudhuria ya majalis yani, mikusanyiko ya mtume sallallahu alaihi wasallam kama alivyokuwa miongoni ya wanafiki, lakini imenukuliwa kwamba hata baada ya kutokea tukio hili, mtume sallallahu alaihi wasallam akuwahi kumhutubia kuhusu hilo wala kumtendea tofauti. Lengo na madhumuni ya kuteremshwa kwa sura hizi mbili, yani sura Falak na sura Nas. Sura hizi mbili, kama ilivyoelezwa ilivyoelezwa hapo mwanzoni ziliteremshwa wakati ambapo chawi ulitumwa kwa mtume salallahu alaihi wasallam. Sura hizi mbili yani sura Falak na sura Nas ziliteremshwa na Allah subhanahu wa taala haswa kwa, kwa ajili ya tiba na ulinzi wa mtume salallahu alaihi wasallam na kwa ajili ya ulinzi wa umma wa mtume salallahu alaihi wasallam kwa ujumla. Maulama, yani wanazuoni, wanaeleza kwamba sura ya kwanza yani sura Falak iliteremshwa ili kumwokoa mtu kutokana na madhara na hatari yote ya kimwili hasa na sura ya pili yaani sura Nas iliteremshwa hasa ili kumwokoa mtu kutokana na madhara na hatari zote za kiroho.