Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim amma ba'd. Mapenzi ya dhati ya Rasulullah sallallahu alayhi wasallam kwa Ali radhiallahu anhu. Ali radhiallahu anhu anaripoti kwamba kuna wakati mmoja nilikuwa mgonjwa. Pindi nilikuwa mgonjwa, Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alikuja kunitembelea. Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alipoingia nyumbani kwangu nilikuwa nimejilaza. aliponiona niko katika hali hiyo Rasulullah salallahu alehi wasallam alinikaribia na kuvua kitambaa aliyokuwa ameivaa kisha akanifunika nacho. Baada ya hapo, alipoona udhaifu wangu, Rasulullah salallahu alehi wasallam alisimama na akaenda msikitini kuswali nafil. Baada ya kuswali, alimwomba Allah subhanahu wataala anibariki na shifa. Rasulullah salallahu alehi wasallam akanijia, akanijia na kuchukua kitambaa chake na akaniambia, simama, ewe mtoto wa Abutalib kwa sababu umeponywa. Nilisimama na kujikuta nimepona kabisa. Nilijikuta katika hali ambayo hakuna dalili ya ugonjwa au udhaifu uliobaki katika mwili wangu. Kisha Mtume sallallahu alayhi wasallam akasema kila nilipomwomba Allah subhanahu wa taala alikubali dua yangu na akanipa nilichokuwa nimekiomba. Katika kipindi hiki, chochote nilichojiulizia mwenyewe pia nilikuombea wewe, Ali radhiyallahu anhu, pamoja na shifaa yako Kutokana na tukio hili tunaona mapenzi makubwa aliyokuwa nayo Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kwa Ali radhiallahu anhu. Vilevile vile tunafahamu kuwa Mtume sallallahu alaihi wasallam ametufundisha kupitia kitendo chake cha baraka kwamba tunapoumwa basi tumwelekee Allah subhanahu wataala kwenye dua tukimwomba shifa, kwa sababu kila kitu kimo ndani ya uwezo wa Mwenyezimungu subhanahu wa taala.