Ndani ya Ihya Ulumuddin ni kitabu Imam Ghazali rahimahullah, anatoa kisa hiki kama jinsi Abdul Wahid bin Zaid Basri rahimahullah alivyoeleza, kwamba anasema, siku moja nilienda kuhiji, mtu fulani alisafiri na mimi kama msafiri mwenzangu. Muda wote wakati anatembea, akikaa, akisimama, aliendelea kumswalia Nabii sallallahu alaihi wasallam. Kisha nikamuuliza sababu ya kumswalia Nabii sallallahu alaihi wasallam kwa wingi Akajibu, pindi nilipo hiji hija ya kwanza, baba yangu alisafiri na mimi. Pindi tulirudi, tulifika sehemu moja ya kupumzika na tukalala hapo. Wakati tulipokuwa pale, niliona ndoto, mtu mmoja ak akiniambia amka, baba yako amefariki, na sura yake imebadilika na kuwa nyeusi. Nikaamka nika na wasiwasi mwingi. Pindi nilipomfunua nguo kwenye sura ya baba yangu, niligundua imebadilika na kuwa nyeusi pia hii imenifanya niwe na huzuni na hofu imenijia. Nikalala na nikaota kwamba watu wanne wenye ngozi nyeusi na cheni za chuma wanataka kumwadhibu baba yangu, wamekaa pembeni mwa kichwa chake. Wakati huo mwanaume mzuri ambaye amevaa nguo mbili za kijani kapita na kuwafukuza hao watu wanne, alafu alipitisha mkono wake kwenye sura ya baba yangu na akaniambia inuka na ufurahi kwa ajili ya Allah subhanahu wa taala amebadilisha rangi ya sura ya baba yako, sasa hivi ipo nyeupe. Ni basi, nikamwambia kwa furaha nyingi, wazazi wangu watolewe kafara juu yako, wewe ni nani? Akajibu, jina langu ni Muhammad sallallahu alayhi wasallam. Tangu wakati huo sijaacha kumswalia Nabii sallallahu alayhi wasallam.