Kwa hivyo yoyote atakayetaka kuzidisha kumswalia nabii sallallahu alehi wasallam azidishe kumswalia nabii sallallahu alehi wasallam, na yoyote atakayekuwa ataki kuzidisha kumswalia nabii sallallahu alehi wasallam basi asizidishe kumswalia nabii sallallahu alehi wasallam. Maana hii ni kwamba kama anataka kupata ujira mwingi ni lazima azidishe kumswalia nabii sallallahu alehi wasallam. Kumswalia nabii sallallahu alehi wasallam mara nyingi kunaleta msamaha wa allah subhanahu wa taala. Sheikh Ibnu Hajar Makki rahimahullah alitoa ripoti kuwa mchamungu mmoja aliwahi kuonekana kwenye ndoto baada ya kufa kwake, aliulizwa kuhusu hali yake ya katika akhira. Mcha mchamungu huyo alijibu, Allah subhanahu wa taala alikuwa na rahma juu yangu, amesamehe madhambi yangu na ameniingiza peponi. Pindi alipokuwa ameulizwa sababu ya hivyo, alijibu, malaika waliamrishwa kuhesabu madhambi zangu na idadi ya kumsalia nabii sallallahu alaihi wasallam Pindi zilivyoonekana kuwa idadi ya kumsalia nabii sallallahu alaihi wasallam zinazidi madhambi zangu, Allah subhanahu wa ta'ala aliwaambia malaika na akasema, hii inatosha kwa kumsamihi. Basi hesabu zaidi isiendelee, na mleteni, muingizeni peponi.