Bismillahir Rahmanir Rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma baad, tunaendelea na umuhimu wa usomaji wa dua, fadila za dua. Dua ni silaha ya muumini ali. Ali radhiyallahu anhu ana ripoti kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam amesema, dua ni silaha ya muumini, nguzo ya dini na nuru ya mbingu na ardhi. Dua ni asli ya ibada. Anas, radhiyallahu anhu ana anaripoti kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam alisema dua ndiyo asili ya ibada. Allah Taala hufurahishwa na mja anapomuomba dua. Aisha radhiyallahu anha ana anaripoti kwamba Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alisema hakika Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala anawapenda wale wanaomuomba wa yeye daiman. Katika riwaya ya Tirmidhi iliyopokelewa na Abu Huraira radhiyallahu anhu, Mtume sallallahu alayhi wasallam ametaja mtu asiyemuomba Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala, basi Mwenyezi Mungu subhanahu wa Ta'ala humkasirikia. Dua humnufaisha mtu kwa sasa na, na pia kwa wakati ujao. Ibnu Umar radhiyallahu anhu anaripoti kwamba Rasulullah sallallahu alayhi wasallam alisema Dua ina manufaa kwa sasa na kwa siku zijazo. Kwa hivyo enyi waja wa Allah Taala, dumuni katika kufanya dua.