Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim, amma ba'd. Kuendelea na tafsiri yetu ya sura Falaq na sura Nas, Labid alitoka kwenye kabila la Banu Zureiq, alijifanya kama muumini na kuhudhuria mikusanyiko ya Mtume sallallahu alaihi wasallam wasalam, huku Mtume sallallahu alaihi wasallam wasalam akijua kuwa yeye ni miongoni mwa munafiqin, yani wanafiki. Baada ya Labid kukubali malipo ya dinari tatu kutoka kwa Wayahudi, alikutana na kijana wa Kiyahudi ambaye alikuwa akimtembelea akitembelea nyumba ya Mtume sallallahu alaihi wasallam, na alikuwa katika huduma wake. Alimwomba kijana huyo ampatie nywele zilizobarikiwa za Mtume sallallahu alaihi wasallam. Ili kumfanya mvulana amletee nywele, alitumia kisingizio cha uongo ambacho alimweleza akimshawishi kwamba alitaka nywele kwa kusudi fulani nzuri. Kwa hiyo kijana huyo alizipata nywele zilizobarikiwa na chanuo au kitana ya Mtume sallallahu alaihi wasallam na akamkabidhi Labid. Alitumia nywele zilizobarikiwa za Mtume sallallahu alaihi wasallam, meno ya kitana na mtu atende katika uchawi aliyomtupia Mtume sallallahu alaihi wasallam. Riwaya nyingine pia zinaeleza kwamba alikuwa ametengeneza picha ya Mtume sallallahu alaihi wasallam kutumia nta na akachomeka sindano kumi na moja ndani yake. Familia nzima ya Labid bin Asam ilihusika katika uchawi, hivyo akawatumia mabinti zake kumsaidia katika mchakato wa kumroga Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Baada ya kumaliza sihr, uchawi, Labid alichukua vitu hivi na kuviweka chini ya jabali ambalo lipo chini ya kisima fulani huko Madina Munawara kilichoitwa Birzi Arwan. Aisha radhiallahu taala anha anaeleza kwamba baada ya kutupia uchawi huo kwa Mtume sallallahu alaihi wasallam aliugua na kuanza kusahau mambo mengi yanayohusiana na dunia. Mtume sallallahu alaihi wasallam alikuwa akisahau zama ya nani ilikuwa kutoka kwa wake zake waheshimiwa na kwenda na kwenda kwenye nyumba ya mke mwingine. Pia alikuwa akipoteza hamu ya kula na kudhoofika. Hata hivyo, kwa kadri mambo ya dini yalivyokuwa kama vile kufikisha umma, kuwafikishia umma dini kukumbuka wahi yaliyoteremshiwa, basi uchawi huo haukumwathiri kwa vyovyote vile. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alikaa katika hali hii ya ugonjwa kwa takriban miezi sita. Wakati Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alipokuwa akipatwa na tatizo hili, mwanzoni alihisi kwamba linahusiana na ugonjwa fulani. Kwa hiyo, mtume sallallahu alaihi wasallam alifanya hijama na ili kujiponya, lakini alipoona kwamba hakuna unafuu wa hali yake Alitambua kwamba kulikuwa na jambo jingine ambalo lilikuwa linamwathiri, yani yaani, uchawi.