Bismillahi Rrahmani Rrahim nahmaduhu wanusalli wanusallim wa ala rasulil karim amma ba'd. Kuendelea na tafsiri ya sura Falaq na sura Nas. Uchawi ukifaniwa kwa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam katika sita hijra, wa sallam, anhum, mwaka, mwaka wa sita baada ya Hijra. Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na masahaba radhiallahu anhum walisafiri kwenda Makkah mukarrama kwa nia ya kufanya umra. Hata hivyo likataliwa kuingia Makkah mukarrama na makafiri wa Makkah baada ya hapo mkataba wa amani ulisainiwa na Mtume sallallahu alaihi wasallam na makafiru akieleza kwamba kwa muda wa miaka kumi hakuta kuwa na vita wala mapigano baina ya majeshi hayo mawili. Mkataba huo uliitwa sulh Hudaibia, yani mkataba wa Hudaibia. Baada ya kusainiwa kwa mkataba huo, Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na masahaba radhiallahu anhum walirejea Madina munawara katika mwezi wa Dhulhijja. Mwezi mmoja baadaye katika mwezi Muharram mwaka wa saba baada ya Hijra, kundi la Wayahudi lilikuja kwa Labid bin Asam ambaye alikuwa mtaalamu wa uchawi. Wayahudi hawo walimwambia kwamba walikuwa wamejaribu bila kuchoka mara nyingi kumroga mtume sallallahu alaihi wasallam na kumuua pia, lakini uchawi wao wote haukufaulu. Kwa hiyo waliamua kumsogelea wakijua kwamba yeye ni mtaalamu wa fani hii na kwamba hakuna mtu aliyemtaalamu kama yeye katika fani ya uchawi. Walimlipa dinari tatu yani, sarafu za dhahabu tatu, ili kukamilisha kazi ya kumuua Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Kwa mujibu wa baadhi ya riwaya, Labid alikuwa Myahudi na riwaya zingine zinaonyesha kuwa alikuwa mnafik, wakati riwaya zingine zinaonyesha kuwa alikuwa miongoni wa Maansar wa Madina Munawara. Hafidh Ibn Hajar rahimahullah anasughulisha beina baina riwaya hizi kwa kueleza kwamba Kabla ya hijra Mtume Muhammad sallallahu alaihi wasallam, Maansar walikuwa na mafungamano ya, ya karibu na Mayahudi, lakini baada ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kuhijiria Madina Munawara, Maansar walisilimu na kukata mahusiano ya Mayahudi. Miongoni mwao walikuwa Labid bin Asam. Kwa sababu ya uhusani wake wa ukaribu na Wayahudi, watu wengine walimuona yeye kuwa pia na yeye ni Myahudi.