na na bila kumlinganisha Allah ta Allah taala taala na chochote katika viumbe vilivyoumbwa. Wakati mwanadamu hawezi kumuona Allah subhanahu wa taala katika dunia hii, basi haiwezekani kwake kujua jinsi Allah subhanahu wa Ta'ala anavyoonekana. Hivyo basi huko akhera Allah taala atawabariki waumini na sifa njema ya kumuona yeye. Hadithi inaeleza kwamba baada ya waumini kuingia janna Allah subhanahu wa taala atawauliza kama wamefurahishwa na fadhila alizowaruzuku watawaambia Allah subhanahu wa taala kwamba wameridhika na kufurahi sana. Kisha Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala atawauliza, je, nikupeni fadhila kubwa kuliko neema zote za Janna? Waumini watajibu, ewe Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala ni fadhila gani iliyo kubwa zaidi kuliko fadhila ulizotufadhilisha nazo? Kisha Allah subhanahu wa taala atasema, nitawabariki na uwezo wa kuniona. Waumini watakapomuona Allah taala watatambua kwamba bila shaka hiyo ni fadhila kubwa na kwamba hakuna fadhila inayoweza kuwa sawa sawa nayo. Allah subhanahu wa ta'ala anahitimisha sura hii kwa kusema walam yakun lahu kufuan ahad, na hakuna anayelingana naye. Kutokana na aya hii tunaelewa kwamba Allah subhanahu wa ta'ala ni wa kipekee katika utu wake na sifa zake kwa namna ambayo hakuna kitu kinachofanana na Allah subhanahu wa ta'ala katika utu wake na sifa zake na kwamba hakuna chochote kinachoweza kulinganishwa naye kwa njia yoyote. Kimsingi, sura hii inakanusha aina zote za shirki, ushirikina na inaweka kanuni za kimsingi za tauhid.