Bismillahir Rahmanir Rahim nahmaduhu wanusalli wanusallim ala rasulil karim. Amma ba'd kumtambua Allah Ta'ala. Allah Ta'ala ndiye muumba na mlinzi wa kila kiumbe katika ulimwengu. Kila kitu katika ulimwengu, iwe ni galaksi, mfumo wa jua, nyota, sayari au ardhi na kila kilichomo ndani yake, ni viumbe vya Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala. Yule anayetafakari juu ya ukubwa na uzuri wa viumbe hawa wote basi afikirie ukubwa na uzuri waliye viumba utakuwaje? Mwenyezimungu Subhanahu wa taala anatualika katika Quran takatifu kutafakari juu ya viumbe vyake na kwa hivyo kutambua ukubwa na uwezo wake. Mwenyezimungu Subhanahu wa taala anasema inna fi khalqi lsamawati walardi wa ikhtilafi lleili wannahar laayati liuli lalbab, hakika katika kuumbwa mbingu na ardhi na mfuatano wa usiku na mchana Ukuumba hivi bila ya lengo yote. Umetakasika kutokana na kuumba vitu bila ya makusudio. Basi tulinde, ewe Mwenyezimungu subhanahu wa taala, na adhabu ya moto.