Tufafanulie nasaba ya Allah Taala. Baadhi yao walifikia hatua ya kuuliza, je, unaweza kutufafanulia ni nyenzo na kitu gani ambacho Allah Subhanahu wa Taala ameundwa nacho? Ilikuwa ni katika tukio hilo ambapo sura hii iliteremshwa. Katika aya ya kwanza ya sura hii Allah Taala anajielezea mwenyewe kwa neno Ahad. Neno Ahad limetafsiriwa kuwa mmoja na wa pekee. Neno hili linaashiria kwa Allah Ta'ala kuwa wa kipekee katika dhat, yaani utu wake, na wa kipekee katika sifa zake zote. Allah Ta'ala kuwa wa pekee katika dhat yake, yaani utu wake, ina maana kwamba uwepo wa Allah Ta'ala si kama uwepo wa mwanadamu unakotokea kwa njia yoyote kama kuzaliwa na kuwa na wazazi na kadhalika, na pia sio uwepo wa muda ambao utaisha baada ya muda kadhaa, bali kuwepo kwa Allah Ta'ala ni milele kwa sababu Allah Taala hana mwanzo wala mwisho. Allah Taala kuwa wa kipekee katika sifa zake ina maana kwamba kila sifa ya Allah Taala ni ya kipekee na kamilifu pia. Sifa za Allah Taala hazina mapungufu yote kama sifa za mwanadamu. Sifa za mwanadamu zina mipaka. Ikiwa mtu anaweza kuona, basi anaweza kuona tu hadi hatua fulani, na hawezi kuona zaidi ya hatua hiyo. Vile vile, ikiwa mtu anaweza kubeba mzigo, basi ana uwezo wa kubeba, kubeba mzigo hadi uzito fulani tu na hawezi kubeba mzigo unaozidi uzito huo. Kila sifa wa mwanadamu una mipaka fulani, lakini Allah Subhanahu wa taala hazuiliwi na mipaka yote. Kwa, kwa, kwa hivyo Allah Subhanahu wa taala ni mkamilifu katika nafsi yake na mkamilifu katika sifa zake zote pia.