Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusali wanusalim ala rasuli lkarim, amma baad. Tupo upande wa usomaji wa dua na umuhimu wake katika maisha yetu. Dua dua ni njia ambayo mja huchota kutoka katika hazina zisizo na mipaka za Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala, kuna fadhila nyingi zilizoripotiwa ndani ya hadithi kwa wale wanaoomba dua. Mtume sallallahu alaihi wasallam amesema kwamba dua ni asli ya ibada zote. Katika hadithi nyingine, Mtume sallallahu alaihi wasallam ametaja kuwa Allah taala humridhia mja anayeomba dua na kumuomba kwa haja zake, na Allah taala humkasirikia mja asiyerejea kwake katika dua kumwomba mahitaji yake kwa ujumla. Katika ulimwengu watu mkasirikia na kumpotezea heshima kwa mtu anayeendelea kuomba msaada kwao, lakini Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala muumba ulimwengu mapenzi yake kwa waja wake hayana mipaka. Hivyo basi Mwenyezi Mungu subhanahu wa Taala anamuamrisha waja, anaamrisha waja wake kuendelea kurejea kwake katika dua na huwa radhi nao wanapomuomba. Kwa hivyo ni muhimu sana kwa muumini kufanya dua kuwa miongoni ya ratiba yake kila siku ili kufu, kutafuta neema za Allah Taala katika mambo yake yote na kutafuta ufumbuzi wa matatizo yake yote.