na yaangamie mikono miwili ya Abu Lahab na aangamie. Katika aya hii neno yad lilitajwa. Neno yad kialisi linamaanisha mkono. Sababu ya mkono kutajwa ni kwamba mkono una nafasi muhimu sana katika ukamilifu wa kazi na matendo ya mwanadamu. Kwa hiyo, katika aya hii Allah Taala anahusisha laana ya mikono ya Abu Lahab. Kuna wakati katika lugha ya Kiarabu neno mkono unatajwa, lakini mtu mwenyewe anakusudiwa. Katika aya hii mikono ya Abu Lahab imetajwa lakini nafsi yake yote imekusudiwa, kwani mwili wake wote utapata adhabu na utaungua katika moto wa Jahannam. Katika baadhi ya riwaya imepokewa kwamba sura hii iliteremshwa wakati Mtume sallallahu alaihi wasallam na masahaba radhiallahu anhum walipokuwa wakisusiwa wakisu, wakisu, wakisu katika bonde la Abu Talib. Ilikuwa ni wakati huo ambapo Abu Lahab alikutana na watu fulani na kuwaambia Muhammad sallallahu alaihi wasallam anatuonya juu ya mambo mengi yatakayotokea baada ya kifo, kama adhabu ya kaburini na kadhalik, lakini sioni lolote kati ya haya likitokea kwa waliokufa miongoni mwetu ambao hawajaikubali dini yake. Mikono yangu itapata adhabu gani? Kisha akapuulizia mikono, mikono yake na kusema uangamie, lakini hakika sioni anachokisema Muhammad sallallahu alaihi wasallam kuwa ni kweli. Baada ya hapo