na aangamie mali yake wala aliyoyachuma hayakumnufaisha. Hivi karibuni ataingia kwenye moto uliojaa miali ya moto pamoja na mke wake mchukuzi mbaya wa kuni, shingoni mwake kuna kola ya chuma kama kamba ya nyuzi iliyosokotwa ya majani ya mitende. Ilipoteremshwa aya wa andhir ashirataka alaqrabin, na waonye ndugu zako wa karibu kuhusu adhabu ya akhera ikiwa hawakuamini wa mtume sallallahu alaihi wasallam. Mtume sallallahu alaihi wasallam akapanda mlima wa Safa na kaita kwa makabila mbalimbali mbali za Makuraish, enyi bani Abdi Manaf, enyi bani Abdul Muttalib na kadhalika. Makabila mbalimbali mbali ya Makuraish yaliposikia mwito wake, wote walikusanyika kumzunguka ili kumsikiliza atakachosema. Kisha akawaambia, ikiwa nitawaambia kwamba kuna jeshi limepika kambi chini ya mlima huu na wanapanga kuwashambulia nyinyi asubuhi, je, mtaniamini? Wote walijibu kwa sauti mmoja, hakika tutakuamini, kwani hatujawahi kukuta kuwa wewe ni mwongo au sio mwaminifu. Kisha Nabii sallallahu alaihi wasallam akawaonya, ikiwa mtashindwa kukubali ujumbe wangu, basi mimi nitawatahadharisheni nita na moto mkali unaongojeni huko akhera Abu Lahab mmoja kati wa wajomba wa Mtume sallallahu alaihi wasallam aliposikia ujumbe huu kutoka kwa Mtume sallallahu alaihi wasallam alikasirika, na kwa hasira alimwambia Mtume sallallahu alaihi wasallam akisema tabban laka ali hadha jamaatana, na uangamie! Je, hili ndilo kusudi pekee ambalo umetukusanywa hapa? Ilikuwa katika tukio hii kwamba sura hii iliteremshwa.