Bismillahir Rahmanir Rahim, nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala Rasulil Karim, amma baad, tunaendelea na fadila za usomaji wa Qur'an, sura maalum kwenye nyakati na matukio mbalimbali. Kuna baadhi ya sura ambazo zinatakiwa kusoma kwenye nyakati maalum, wakati wa usiku na mchana, au katika siku fulani ndani ya wiki. Ni mustahabu kwa mtu kusoma sura hizi kwa muda wake. Namba moja sura, uh, soma sura Kafirun kabla ya kulala. Imepokewa kutoka kwa Jabala bin Haritha radhiallahu anhu kwamba Mtume sallallahu alayhi wasallam amesema, unapolala basi soma sura Kafirun mpaka mwisho wa sura, kwani kwa hakika kuisoma sura hii ni njia ya kuepusha na shirki. Namba mbili soma sura Ikhlas, sura Falak na sura Nas mara tatu kila asubuhi na jioni. Abdullah bin Khubaiba radhiyallahu anhu anasimulia, wakati mmoja, wakati wa usiku na mvua, tulitoka kwenda kumtafuta Rasulullah sallallahu alaihi wasallam ili atuongoze katika swala. Kisha nikakutana na Mtume sallallahu alaihi wasallam akaniambia, soma. Lakini bila kujua nini cha kusoma, sikusoma chochote. Aliniambia kwa mara ya pili, soma. Lakini bila kujua nini cha kusoma, sikusoma chochote aliniambia kwa mara ya tatu soma. Kisha nikauliza nisome nini, ewa Rasulullahi sallallahu alaihi wasallam? Mtume sallallahu alaihi wasallam akajibu soma sura Ikhlas na Muawadhatain, yani sura Falak na sura Nas asubuhi na jioni, mara tatu, itakutosheleza kuwa kinga ya madhara yote. Namba tatu, soma sura Waqia usiku. Abdullah bin Masud radhiyallahu anhu anasimulia kwamba Mtume sallallahu alaihi wasalam amesema, mwenye kusoma sura waqia kila usiku, ufukara na umaskini hautompata kamwe. Abdullah bin Masud radhiallahu anhu anasema, nimewaagiza mabinti zangu waisome sura hii kila usiku. Pinda Abdullah bin Masud radhiallahu anhu alipolala kwenye kitanda chake cha mauti na dakika zake za mwisho ulikuwa unakaribia Uthman radhiallahu anhu ambaye alikuwa khalifa wakati huo alikuja kumtembelea. Wakati wa ziara hiyo, Uthman radhiallahu anhu alimuuliza, je, niagize upewe posho? Abdullah bin masud radhiallahu anhu akajibu, sina haja nayo. Uthman radhiallahu anhu akajibu, posho itakuwa ya mabinti zako, yaani baada ya kufariki kwako. Kwa hii Abdullah bin masud akajibu, je, una hofu kwamba mabinti zangu watakuwa maskini? Yaani, usiwe na hofu hii, kwa sababu nimewaelekeza mabinti zangu wasome sura Waqia kila usiku. Hakika mimi nilimsikia Mtume sallallahu alaihi wasallam akisema, mwenye kusoma sura Waqia kila usiku, ufukara hautompata.