Nahamduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma ba'd. Kuendelea na tafsir ya sura Nasr, bismillahir rahmanir rahim. fasabbih bihamdi rabbika wastaghfir, basi mtakase mola wako na mwombe msamaha, hakika yeye ndiye mwingi wa kusamehe. Kwa vile sura hii inaashiria kuwa kazi na lengo la Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kufikia mwisho na pia inaashiria kuwa wakati wa kifo chake kuwa karibu, Mtume sallallahu alaihi wasallam alielekezwa kujishughulisha na tasbih, yaani kutamka utakaso Allah Taala, tahmid kumtakasa Allah subhanahu wa taala na kumshukuru, na istighfar yaani kuomba msamaha kwa ku Allah Taala. Tumefunzwa katika hadithi ya baraka kwamba baada ya kukamilisha kazi yote nzuri tunapaswa kumsifu Allah Taala kwa kuikamilisha kazi hiyo, na pia tunapaswa kumwomba msamaha kwa mapungufu na makosa yoyote yaliyotokea kutoka upande wetu wakati wa kufanya kazi hiyo. Kimsingi, sura hii inamfundisha kila muislamu kwamba katika kilele cha kila jambo anatakiwa arejee kwa Allah Taala kwa kusoma tasbih, tahmid na istighfar. Umm Salama radhiallahu taala anha alikuwa akisema kwamba baada ya kuteremsha sura hii mtume sallallahu alaihi wasallam alikuwa akisoma dhikr, Yani, sifa za Allah Taala ifuatayo mara kwa mara, subhanallahi wabihamdih astaghfirullaha waatubu ilaih. Imepokewa katika hadith kwamba dhikr subhanallahi wabihamdih subhanallahi alazim itakuwa na uzito mkubwa katika mizani siku ya qiyama. Kwa hivyo tunapaswa kuchukua muda fulani kila siku kusoma dhikri hii. Vile vile Rasulullah sallallahu sallam, naya, dhikri hii alaihi wasallam naye alikuwa akisoma dhikri ifuatayo astagfiru llaha waatubu ilaih. Aisha radhi Allahu ta'ala anha anaripoti kwamba baada ya kuteremshwa sura hii, Mtume sallallahu alayhi wasallam alikuwa akisoma subhanallahi wabihamdik astaghfiru llah katika rukuu yake na sajda wakati wa kuswali. Katika hadithi moja, Mtume sallallahu alayhi wasallam ametaja bashara njema ziwe kwa mtu ambaye ana istighfar nyingi katika kitabu chake cha matendo. Katika hadithi hii Bashara njema imetolewa kwa mtu ambaye hutubu daima na kuomba msamaha kwa Allah subhanahu wa ta'ala. Kwa hiyo badala ya mtu kujiamini kupitia kiasi na kuridhika na mema anayoyafanya, basi adhihirishe upungufu na udhaifu wake mbele Allah ta'ala, na afidie udhaifu wake kwa kuendelea kumuomba msamaha kwa Allah subhanahu wa ta'ala.