Bismillahi rahmani rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallim ala rasulil karim amma baad tunaendelea na sunna na adabu za usomaji wa Qur'an tukufu namba 15 wakati wa kugeuza kurasa za Qur'an tukufu usileweshe kidole chako na mate ili kugeuza kurasa hii haiendani na heshima tunayoitakiwa kuionyesha Qur'an majidi Namba 16 baada ya kuhitimisha Quran tukufu unapaswa kushiriki katika dua, kwa sababu huu ni wakati ambao dua zinakubaliwa. Thabit rahimahullah anaripoti kwamba wakati wowote wa Anas bin Malik radhiyallahu anhu alikuwa akihitimu Quran tukufu, alikuwa akikusanya familia yake na watoto wake, kisha kuwafanyia dua. Ibrahim Taim rahimahullah amesimulia kwamba Abdullah bin Mas'ud radhiallahu anhu alisema, yoyote anayemaliza kisomo kamili cha Qur'an Majid basi aombe dua, dua yake itakubaliwa. Ibrahim taime rahimahullah baadaye alitaja kwamba wakati wowote Abdullah bin Mas'ud anapokamilisha Qur'an tukufu, basi alikuwa akikusanya familia yake na kushiriki katika dua, na walikuwa akisema amin kwenye dua yake. Humaid rahimahullah amesema mwenye kusoma Qoran tukufu na kisha akaomba dua malaika elfu nne husema amin kwenye dua yake. Namba 17. Haijuzu kwa mwenye hali ya janaba au mwanamke aliye katika hali ya hidhi kusoma Qoran tukufu, lakini inajuzu kwao kusoma aya katika Qoran tukufu ambazo ni dua kwa Allah taala pamoja na zile aya zinazosomwa kwa ajili ya kujikinga na mashaitani na maovu na kadhalika. Wanapozisoma hizi aya, wanatakiwa kuzisoma pamoja na nia ya dua ya istiadha, kutafuta ulinzi wa, wa Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala, wazizisome na nia ya tilawa yani kisomo. Ibnu Umar radhiallahu anhu anaripoti kwamba Mtume sallallahu alaihi wasallam alisema Mtu aliye katika hali ya hedhi yaani, mtu ambaye yuko kwenye hali ya hedhi au janaba, hata akiwe kusoma sehemu si yoyote ya Qur'an tukufu.