na ushindi yani, utekaji wa Maka Mukarama, na ukawaona watu wanaingia katika dini ya Mwenyezi Mungu subhanahu wa taala kwa wingi, basi mtakase mola wako na muombe msamaha, hakika yeye ndiye mwingi wa kusamehe. Katika maisha yote ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, makafiri walijitahidi kumpinga na kukatisha kazi yake usiku na mchana. Walikuwa wakipanga njama za kuwadhuru Waislamu na kuondoa Uislamu katika uso wa dunia hii. Kabla ya hijra kuelekea Madina Munawara, Mtume sallallahu alaihi wasallam na masahaba radhiallahu taala anhum walipitia mateso makali kutoka kwa makafiri. Baada ya hijra kwenda kwen Madina Munawara, pia juhudi zao hazikupungua, bali ziliendelea kuongezeka mpaka vita vingi vikatokea baina ya rasulullah sallallahu alaihi wasallam na Makureishi. Kisha ukaja wakati ambapo Allah subhanahu wa taala alimpa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam ushindi na fathu al-Makkah, yani ushindi wa utekaji wa Maka Mukarrama ulifanyika. Ushindi wa, kute, wa kuteka Maka Mukarrama ulikuwa kama kilele cha juhudi za maisha ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam. Ilikuwa ni wakati ambapo Allah taala mtume sallallahu alimwonyesha mtume alaihi wasallam na masahaba wake radhiallahu anhum matunda ya juhudi zao yanadhirika na utukufu wa Uislamu unadhihirika duniani. Kwa mujibu wa mufassirin wanazuoni, sura hii iliteremshwa katika mwaka wa nane wa Hijra, muda mfupi kabla ya Fathul Makka, yaani muda mfupi kabla ya ushindi wa utekaji wa Makka Mukarrama. Takriban miaka miwili na nusu kabla ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam kuondoka duniani.