Bismahi rahmani rahim nahmaduhu wanusl wanuslim la rasuli lkarim amabadi, tunaendena na adabu za usomaji wa Quran tukufu namba 9i somata audhu, yani audhu billahi minshaian rajim. Unapoanza kusoma Quran tukufu unapokusudia kusoma Quran, basi jikingi kwa Mnyeezi Mungu na sheitani aliyekataliwa. Namba kmi unapo unapopaswa kusoma Quran tukufu wakati moyo wako uko makini kwenye kusoma. Ikiwa unahisi uchovu na unaona kuwa uzingatio wako umeathiriwa, basi unapaswa kuacha kusoma na kuendelea wakati unaweza kuzingatia na kuwa makini zaidi. Jundub bin Abdillahi radiyallahu anhu anasimulia kwamba Rasulullahi sallallahu alaihi wasallam amesema, someni Qurani kama tu nyoyo zenu zipo makini yaani kuelekea kusoma Qur'an tukufu na mnapopoteza mwelekeo kwa kuchoka na kughafilika, basi acheni kusoma. Namba kumi na moja. Soma Qur'an tukufu kwa tajwidi na kwa matamshi sahihi. Hata kama unasoma Qur'an tukufu kwa mwendo wa haraka unapaswa kuhakikisha kwamba unasoma kila neno kwa uwazi, kwa tajwidi na kwa matamshi sahihi. Nasoma Qur'an tukufu kwa tartil, yani kwa utaratibu na sauti imepokewa kwamba katika tukio moja mtu mmoja alikuja kwa Abdullah bin Masud radiyallahu anhu, akataja ninasoma sura zote za Mufassalat, yani kutoka sura Hujurati mpaka mwisho wa Quran tukufu ndani ya rakaa moja. Aliposikia haya, Abdullah bin Masudi radiyallahu anhu akajibu, wenda kusoma kwako ni kwa haraka kama usoma, usomaji haraka wa mashairi Yaani, usomaji wako ni wa haraka na bila tajwidi kama jinsi mashahiri wakisoma haraka. Hakika baadhi ya watu watasoma Quran Tukufu, lakini haitapita koo zao, yaani haitapanda kwa Allah taala na kukubaliwa kwa sababu ya wao kuisoma vibaya, au haitazifikia nyoyo zao na kuathiri nyoyo zao.