na wala sita abudu mnachokiabudu, yani masanamu. Wala antum aabiduna ma aabudu, wala nini, hamta muabudu ninaye muabudu, yani Allah subhanahu wa ta'ala. Lakum dinukum waliyadin, nini, mna dini yenu na mimi nina dini yangu. Sura mbili yani sura Kafirun na sura Ikhlas zina umuhimu mkubwa na wema. Nabi sallallahu alayhi wasallam alikuwa akizisoma sura hizi mbili katika sunna za alfajiri na maghrib vilevile amenasihi kuwa Sura Kafirun isomwe kila usiku kabla ya kulala, kwa sababu ni tamko la kujitenga na shirki na ukafiri. Wakati mmoja Rasulullah sallallahu alaihi wasallam aling'atwa na nge, kisha akasoma Sura Kafirun pamoja na Sura Falaq na Sura Nas, na kwa hayo akapaka maji ya chumvi kwenye eneo alilong'atwa. Kwa baraka za sura hizi alipewa shifaa. Sababu ya sura hii kuteremshwa kama ilivyoripotiwa na Ibnu Abbas radiallahu anhuma ni kwamba kuna wakati fulani kundi la Maquraish lilimjia Rasulullah sallallahu alaihi wasallam na kumwomba yafuatayo, wakasema: tutakupa mali nyingi na utakuwa tajiri mkubwa zaidi wa Maka ya Mukarama, tutakupa mwanamke umtakaye katika ndoa, na tutakufuata na kukutii wewe kama kiongozi wetu asiyepingwa, kwa sharti ufanye haya: usiwasemi vibaya mungu zetu, yani masalamu zetu. Ikiwa haukubaliani na hili basi tukubaliane kwamba umwabudu mungu wetu kwa mwaka mmoja, na sisi tutamwabudu mungu wako mwaka ujao. Juu ya hili Jibrail alaihi salam alishuka pamoja na Sura Kafirun. Kwa mujibu wa baadhi ya riwaya, imetajwa kwamba baadhi ya mapagani wa Maka Mukarrama walimuomba Rasulullah sallallahu alaihi wasallam wafanye suluh kwa kuabudu mungu wao, lakini Rasulullah sallallahu alaihi wasallam alikataa. Hapo wakasema, ewe Muhammad, sallallahu alaihi wasallam, ikiwa hutaki kuabudu Mungu wetu, basi uguse baadhi ya Mungu zetu, wakiwagusa basi tutakuamini wewe. Hapo ndipo ilipoteremshwa sura hii ya sura Kafirun.