Allah subhanahu wataala amemruzuku Rasulullah sallallahu alehi wasallam, alipewa fadhila kubwa na nyingi sana ambazo hakuna mwanadamu yoyote aliyebarikiwa nazo. Hivyo katika aya hii Rasulullah sallallahu alehi wasallam anaambiwa kwamba kwa kumshukuru mola wake anapaswa kurejea kwa Allah subhanahu wataala katika swala na pia kujitolea. Rasulullah sallallahu alehi wasallam jinsi ikajaaliwa neema hizi kubwa, basi sisi kama umma wake tutafurahia wema na baraka za neema hizi, kwa sababu wema na baraka za nabii sallallahu alaihi wasallam hutiririka kwa umma wake. Kwa hiyo tukiwa miongoni wa umma wake tunatakiwa pia kuonyesha shukrani kwa Allah subhanahu wa taala kwa kuswali na kujitolea. Aina moja kujitolea ni kujitolea kwa kuchinja siku ya Idi kubwa jinsi tunavyojua, lakini vile vile kuna aina nyingi za kujitolea ambazo tunapaswa pia kutoa yenye kuhusiana na maisha yetu, mali na matendo yetu. Aina zingine za kujitolea pia huingia chini ya juhudi za ujumla ambazo umma unahitaji kuzifanya kwa ajili ya Allah subhanahu wataala. Inna shaniaka huwa al-abtar, hakika anayekuchukia atakatiliwa mbali. Neno abtar lililotajwa katika aya hii linamaanisha yule ambaye kizazi chake na nasaba yake imekatwa Wakati watoto wa kiume wa Rasulullah sallallahu alaihi wasallam Qasim na Ibrahim radhiallahu anhuma walipofariki, maadui waliona nafasi ya kumdhihaki na kumchokoza. Walisema kwamba yeye si mtu wa kuwa na wasiwasi naye au kumjali kwa sababu kizazi chake kimekatwa. Kama vile uzazi wake umekatiliwa mbali, hivi karibuni maono na kazi yake pia itakatizwa kwa sababu, kwa ujumla ni kizazi cha mtu kinachopelekea kinachopeleka utume wake mbele. Kwa hiyo katika aya hii Allah subhanahu wa ta'ala anamfariji mtume sallallahu alaihi wasallam na kumwambia, mwenye kukuchukia basi atakatiliwa mbali, na wewe hutakatiliwa mbali. Kwa maneno mengine, jina lako utukufu wako, utume wako, na fadhila na neema zote ambazo Allah subhanahu wa ta'ala amekupa kwa ajili yako na umma wako utaendelea mpaka siku ya Kiyama.