Bismillahir rahmanir rahim nahmaduhu wa nusalli wa nusallimu ala rasulil karim amma ba'd. Matamanio ya Sayidina Rasulullah sallallahu alayhi wa sallam kuhusu wanawake kuswali ndani ya nyumba zao. Ingawa ilikuwa ni matamanio ya Rasulullah sallallahu alayhi wa sallam kwamba watu wa, kwa wa umma wake waswali na jamaa msikitini, ilikuwa ni matamanio yake pia kwamba wanawake wa umma wake watimize swala zao ndani ya mipaka ya nyumba zao. Sayyidina Rasulullah sallallahu alaihi wasallam aliwahimiza wanawake kuswali ndani ya nyumba zao na kujificha machoni mwa wanaume kiasi kwamba alisema salatu almar'ati al fi baytiha afdalu min salatiha fi hujratiha wa salatuha fi makhda'iha afdalu min salatiha fi baytiha, swala ya mwanamke ndani ya chumba chake ina thawabu zaidi kuliko swala yake katika ua uliozuiliwa kwake na swala yake ndani kabisa katika chumba chake, yaani chumba kidogo kingine ndani ya chumba cha kulala, ina thawabu zaidi kuliko swala yake ndani ya chumba chake. swala yako chumbani kwako ina thawabu zaidi kuliko swala yako katika sehemu nyingine yoyote ya nyumba yako. Swala nyumbani kwako ina thawabu zaidi kuliko swala ndani ya ua wako uliofungiwa, na swala ndani ya ua wako uliofungiwa ina thawabu zaidi kuliko swala yako katika msikiti wa mtaa wenu, na swala katika msikiti wa mtaa wenu ina thawabu zaidi kuliko swala yako ndani ya msikiti wangu, yani Masjidun Nabawi. Sayyidatina Ummu Humaid radhiallahu taala anha, kufuata na kutii matamanio ya Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, aliagiza kwamba pawekwe sehemu ndogo kwa ajili ya swala yake katika sehemu ndani kabisa ya chumba chake cha kulala, na atatekeleza kwa bidii swala zote hapo hadi mwisho wa maisha yake.