Bismillahi rahmani rahim, nahmaduhu wanusali ala rasuli lkarim, amma amabad. Swala ya wanawake: kila kipengele cha dini ya Kiislamu kinachohusiana na wanawake vimeingamizwa na unyenyekevu na aibu. Ni katika suala hili ndipo Uislamu unawaamrisha wanawake kubaki ndani ya mipaka ya nyumba zao wakiwa wamejificha kabisa machoni kwa wanaume, na wasitoki majumbani mwao bila haja halali ya sheria. Namna ambayo mwanamke ameamrishwa kuswali kuanzia kwenye vazi lake la swala hadi kwenye misimamo yake wakati wa swala yote, anaelekeza kwa uwazi kwenye kipengele cha kujificha. Hivyo basi, achilia mbali ibada zingine mbalimbali za dini, swala ya mwanamke peke yake inaonyeshwa kiwango kikubwa cha staha na aibu mwanamke anahitajika kuonyesha kwa hivyo ameamrishwa kuchukua kiwango kile kile cha staha na aibu anayoonyesha kwenye swala yake katika idara zingine za dini yake na maisha ya dunia. Kujistiri ni ukweli usiopingika kwamba muundo wa kimwili wa mwanamke ni tofauti na wanaume. Sheria imezingatia hili na hivyo ikaweka hukumu tofauti kwa wanaume na wanawake katika mambo mengi muhimu ya dini. Sababu ya msingi katika hukumu tofauti kwa wanawake ni kwamba ameamrishwa kufanya kila kitu kwa namna ambayo ni siri zaidi kwao. Tofauti hii pia imekuwa kuzingatiwa katika mikao mbalimbali mbali ya swala. Mwanamke ameamrishwa kutekeleza mikao yake kwa njia isiyodhihirisha na kuficha zaidi. Imam Baihaqi rahimahullah ametaja: wajamau ma yufariqu lmaratu fihi rajulu min ahkami lsala rajiun ila lsatr Vipengele vyote mbalimbali mbali katika swala ya mwanamke ambavyo vinatofautiana vina, vina na swala ya mwanaume, yaani namna ya kutimiza mikao mbalimbali mbali ya swala, vyote vimeengemizwa kwenye satr, yaani kujificha. wa huwa anaha mamuratun bikuli makana astaru laha, mwanamke ameamrishwa kutekeleza kila jambo katika mikao ya swala yake kwa namna ya kuficha umbo la mwili wake na viungo zaidi. Sayidina Abdullah bin Umar radhiallahu anhu amesema kwamba katika zama za Sayidina Rasulullah sallallahu alaihi wasallam, wakati wa kuswali wanawake waliamrishwa kuweka viungo vyao pamoja karibu iwezekanavyo. madhehebu manne Tangu zama za Sayidina Rasulullah sallallahu alayhi wasallam, masahaba radhiallahu taala anhum ajmain, tabiin rahimahumullah na karni zilizofuata, wanawake waliamrishwa kuswali kwa namna ambayo inatofautiana na swala ya wanaume katika vipengele fulani. Madhehebu manne hizi, yani Hanafi, Maliki, Shafii na Hambali, zote zinakubaliana kwamba swala ya wanawake inatofautiana na swala ya wanaume katika nyanja, nyanja fulani.