Ramadhan, kamili, Samit, anhu, kwa mba kwa kunifanya nishuhudie mwezi wa Ramadhani ikiwa na afya na nguvu ili niweze kuchukua faida kamili ndani yake, na nilindie mwezi wa Ramadhani kwa kufanya ndani yake nipate faida kamili na unikubalie. Ubada bin Samit radhiallahu anhu ameripoti kwamba kana Rasulullah sallallahu alaihi wasallam yuallimuna haulai alkalimat, kwamba nabii Allah sallallahu alaihi wasallam alikuwa anawafundisha maswahaba radhiallahu anhum dua ifuatayo pindi ambapo inapokaribia Ramadhani. Allahumma sallimni li Ramadhan wasallim ramadana li wasallimhu li mutaqabbala. Namba tisa. Kuwa na tabia kufanya matendo mema katika mwezi wa Ramadhan na uache tabia kufanya matendo mabaya na madhambi. Sayyidina Abu Hurairah radhi Allahu anhu ameripoti kwamba nabiyu Allah sallallahu alaihi wasallam amesema idha kana awwalu leilatin min shahri Ramadhan sufidatish shayatin wa maradatul jinn Pindi usiku wa kwanza wa Ramadhani unapoingia, mashetani na majini mabaya yanafungwa. wa ghuliqat abwabun nar falam yuftah minha bab, na pia mlango ya jahannam unafungwa, namna mlango utakaofunguliwa baada ya hapo ndani ya mwezi wa Ramadhani. wa futihat abwabul janna falam yughlaq minha bab, na milango ya pepo unafunguliwa, amna mlango utakaofungwa baada ya hapo ndani ya Ramadhani wa yinadi munadin ya baqil khair aqbil wa ya baqil shar aqsir walillahi utaqau minan nar wa dhalika kullu laylah, na pia mtu atatangaza ewe mwenye kutafuta uchamungu na mazuri nenda mbele, ewe mwenye kutafuta mabaya jiepushe na mabaya yako. Na Allah subhanahu wa ta'ala anawaacha watu wengi huru kutoka kwenye moto wa jahannam, na hii itatokea kila usiku wa ramadhani nzima. Namba kumi. Kama una uwezo wa kuendaa futari kwa mtu aliyefunga, inabidi ufanye hivyo, hata kama ni kumpa tende moja kwa ajili ya kufungulia somu yake. Saidina Zaid bin Khalid radhiallahu anhu Al-Juhani ameripoti kwamba nabii wa Allah sallallahu alayhi wasallam amesema, man fatara saiman kana lahu mithlu ajrihi ghaira anahu la, la yankus min ajri saimi shaia, mtu ambaye anaandaa futari kwa aliyefunga atapata thawabu sawasawa sawa na yeye, yani mwenye alifunga bila ya thawabu ya aliyefunga kupungua kwa njia yoyote. Namba kumi na moja, tumia muda wako kukaa na wacha Mungu wa Allah subhanahu wa ta'ala, ili upate faida kamili katika mwezi huu mbili jiepushe na, na kitu chochote cha haramu au chenye mashaka iwe chakula cha mashaka matendo ya mashaka na kauli za mashaka na kadhalika namba kumi na tatu kufunga katika mwezi wa ramadhan ni ibada kubwa kwa hiyo wakati umefunga hakikisha haujihusishi ha, ha, ha, ha, ha, ha, ha, ha, na matendo yoyote mabaya yatakayosababisha thawabu ya somu kupotea vile vile mtu ajiepushe kuhusiana na mambo yoyote yasiyo muhimu wakati anapofunga kwa mfano kuongea upuuzi, matendo yenye hayana faida na kadhalika. Sayyid Abu Hurairah radhiallahu anhu ameripoti kwamba Nabii Allah sallallahu alaihi wasallam amesema: ruba saimin laysa lahu min siyamihi illa lju, wapo wengi waliofunga lakini hawapati kitu kwa somo zao isipokuwa kushinda nanja, na njaa, na waruba qaimin laysa lahu min qiyamihi illa sahar, na wapo wengi wanaoswali usiku lakini hawapati kitu isipokuwa kujisumbua kukaa macho tu usiku. Sidna Abu Hureira radhiallahu anhu ameripoti kuwa Nabiyu llah sallallahu alaihi wasallam amesema, man lam yadaa qaula zur wa alaamala bi falaisa lillahi hajatun fi an yadaa taamahu wa sharabahu, yoyote asiyejihepusha na maneno na matendo mabaya ndani ya soumu, Allah subhanahu wataala ahitaji yeye kutokunywa na kula kwake. Namba kumi na nne, ukiwa umefunga jiepushe na ubishi na kupigana. Kama mtu anataka kubishana na mtu aliyefunga inabidi amwambie kwa adabu kwamba mimi nimefunga. Yaani, aipendezi wenye kufunga aingie kwenye ugomvi, kupigana na kubishana. Saidina Abu Huraira radhiallahu anhu ameripoti kwamba nabiu llah sallallahu alayhi wasallam amesema, waidha kana yaumu sumi ahadikum fala yarfuth wala yushab ya fa insabahu ahad au qatalahu falyaqul inni imrun saim, pindi mmoja wenu amefunga, asijishughulishe na kuongea machafu na kufoka na kupigana na kupiga kelele. Kama mtu anamdhulumu mwenye kufunga au anapigana naye, basi aseme kwa adabu, mimi nimefunga.