Sayyidina Anas radhiallahu anhu ameripoti kwamba pindi mwezi wa rajab unapoanza, Nabii wa Allah sallallahu alaihi wasallam alikuwa akisoma dua ifuatayo, allahumma barik lana fi Rajab wa Sha'ban wa ballighna ramadan, Ewe Allah subhanahu wa ta'ala, tubariki sisi katika mwezi wa rajab na Sha'ban na utufikishe ndani ya mwezi wa ramadan. Adabu ya tatu, fanya ratiba na upange muda maalum wa kufanya ibada kama kusoma Qur'an na kadhalika, kwa sababu kujipanga na kuwa makini katika muda wako, utakuwa umejiepusha na kupoteza muda muhimu wa Ramadhani. Sayyidina Abu Sa'id Khudri radhiallahu anhu ameripoti kwamba Nabii sallallahu alaihi wasallam amesema, man sama Ramadhan wa arafa hududahu watahfadhu mima yanbaghi lahu an ytahafadha kufira ma qablahu, yoyote atakayefunga mwezi wa ramadhani na anatambua na anaheshimu mipaka yake na anahakikisha anatimiza haki zake za Ramadhan kama jinsi inavyotakiwa, atasamehewa madhambi yake yote yaliyopita. Adabu ya nne: kama mtu ana deni lolote ambalo Allah subhanahu wa ta'ala anamdai, mfano swala ya qadha, somu ya qadha, zakaa ambayo haijatolewa na kadhalika, au deni ambalo unadaiwa na mtu, kwa mfano amemdhulumu mtu fulani, amemuumiza mtu fulani katika njia yoyote, au ana deni ajalipwa, basi kabla ya mwezi wa Ramadhan haujaanza inabidi aweke mambo yake sawasawa kwa kutimiza madeni zake zote ambazo anadaiwa. Kwa kufanya hivyo atakuwa na uwezo wa kupata baraka zote za mwezi wa Ramadhan. Adabu ya tano, jaribu polepole kuzidisha ibada zako kabla ya mwezi wa Ramadhan na jiingize kwenye ratiba maalum ya kufanya ibada ili itakuwa rahisi kufanya ibada katika mwezi wa Ramadhani. Adabu ya sita, jishughulisha na kuomba msamaha kwa wingi na dua kabla mwezi wa Ramadhani. Adabu ya saba, jaribu kumaliza kazi zote za muhimu kabla ya Ramadhani ili muda wako wote uwe unajishughulisha na ibada. Sayyidina Ubada bin Samit radhiallahu anhu ameripoti kwamba kuna wakati mmoja kabla ya Ramadhani, Nabii sallallahu alaihi wasallam aliwaambia maswahaba, atakum Ramadhan shahrun mubarak anawaangalia wanaoshindana kufanya mambo mazuri ndani ya Ramadhan kwa ajili ya kumridhisha Allah subhanahu wa taala. Pia anajidai kwa malaika zake kuhusu nyie: fa aru llaha min anfusikum khaira faina shaqiya man hurima fihi rahmatullahi azza wa jalla. Basi kwa hivyo muonyeshe Allah subhanahu wataala juhudi zenu za uchamungu na matendo mazuri. Kwa hakika mtu ambaye hajafanikiwa ni yule aliyenyimwa rahma za Allah subhanahu wa taala ndani ya mwezi huu mtukufu wa Ramadhani.