na wala hahimizi kulisha masikini. Neno dini lina maana tofauti katika hii aya, araita alladhi yukadhibu biddin. Maana mmoja ni dini ya Uislamu, maana ya pili ni hukumu. Kwa hivyo aya hii inaweza kurejea kwa kafiri anayekataa dini ya Uislamu au siku ya kuhukumiwa. Kwa mujibu wa baadhi ya riwaya, aya hizi za mwanzo ziliteremshwa kuhusu kafiri mmoja As bin Wail ambaye alijulikana kwa ubakhili wake. Vile vile sura hii ujumbe wake sio tu kwake Asbin Wail ba, bali ujumbe wa sura hii, hii ni ya watu wote kiujumla na pia inahusu Waislamu. Kwa hiyo waumini wanapaswa pia kupata somo kutokana na sura hii, na wajiepushe na vitendo kama vile kuwachukiza mayatima au kuacha kuwalisha masikini. Utofauti mkubwa kati ya muumini na kafiri ni kuamini siku ya kiyama na hofu ya kuhukumiwa huko akhira. Kafiri haamini siku ya hukumu na hivyo haogopi kuhukumiwa akhira. Kwa hiyo, kuhusu muumini wa kweli, basi kila wakati anatambua kuwa Allah subhanahu wa taala anamuona na kwamba anatakiwa kutoa hisabu ya matendo yake yote, yawe madogo au makubwa, siku ya kiyama. Kwa vile makafiri hawamwamini Allah subhanahu wa taala na wala hawaogopi hisabu siku ya kiyama, anajiona yuko katika hali ya nguvu, hamjali yatima wala masikini, na anaendelea kujishughulikisha na mali na uwezo alionao na kusahau kuwa hali zinaweza kubadilika siku zinaofuata, na Allah subhanahu wa taala anaweza kuwabariki na mali na kuwanyang'anya mali vile vile. Kwa kifupi tajiri wa leo anaweza kuwa masikini wa kesho na masikini wa leo anaweza kuwa tajiri wa kesho. Kwa hiyo katika aya hizi Allah subhanahu wa ta'ala, anatuonya na matendo haya mabaya ya kuikadhibisha siku ya Kiyama, kumkimbia yatima na kuacha kuwalisha masikini, na anawahimiza waumini kuwafanyia wema mayatima na masikini.