Basi Allah Subhanahu wa Ta'ala humbariki kwa neema mbili kubwa. Neema ya kwanza ni kwamba Allah Subhanahu wa Ta'ala atamnemesha na riziki ya halali na humkinga na njaa. Vilevile Allah Subhanahu wa Ta'ala atamruzuku kwa wingi katika mali na riziki yake. Neema ya pili ni kwamba Allah Subhanahu wa Ta'ala atamjalia wa usalama katika maisha yake na mali yake. Katika aya nyingine Allah Subhanahu wa Ta'ala akitaja katika Qur'an takatifu Na riziki yake inayofikia kwa wingi kutoka kwa kila mahali, walibarikiwa na usalama, mali na kadhalika. Lakini pale walipovunja uaminifu wao na Allah subhanahu wa taala na kukosa shukrani kwa neema zake, basi Allah subhanahu wa taala alibadilisha hali zao za dunia kutoka kwenye maendeleo na kuwa kwenye ufukara, na kutoka kwenye hali ya usalama kufikia kwenye hali ya hofu na hatari. Allah subhanahu wa taala akiendelea kusema Fakafarat bianumi Allah faadhaqaha Allahu libasa aljuu walkhaufi bima kanu yasnaun, lakini watu wa mji walizikanusha neema za Allah subhanahu wataala, basi Mwenyezi Mungu subhanahu wataala akaonjesha, akawaonjesha na njaa na hofu iliyofunika kama nguo, kuwa ni malipo ya yale waliyokuwa wakiyatenda. Njaa na hofu iliyofunika kama nguo iliyotajwa katika aya hii ina maana kwamba njana uoga ulikuwa mkubwa sana, kiasi kwamba ilikuwa kama vile imewavisha ime, ime, na kuwafunika kuanzia kichwani hadi miguuni. Kwa hivyo tunaelewa kwamba njia ya kufurahia neema za Allah Subhanahu wa Ta'ala na njia ya kuziweka neema za Allah Subhanahu wa Ta'ala kwa usalama na kuzilinda zisipokonywe ni kuwa mtiifu kwa Allah Subhanahu wa Ta'ala na kuonyesha shukrani na uaminifu kwa Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala kwa, kwa fadhila zake kila wakati. Imam Jazari rahimahullah, Imam mashuhuri wa qiraa anasema kwamba wakati wa hofu inapendekeza mtu asome sura ya Quraysh. Katika tafsiri ya Mazhari, qarithana Allah rahimahullah anasema Sheikh wangu ambaye alikuwa akiitwa Mirza Mizhar Mazhar sahib rahimahullah alikuwa amen, amenihusia kwamba pindi mtu anapoingiliwa na hofu na uoga basi asome sura hii. Qari Thanaullah rahimahullah anaendelea kusema, nilifanya zoezi hili na nikaona kuwa ni lenye faida nyingi.