Nahmduhu wa nusalli ala rasulil karim, amma baad. Usomaji wa Quran Tukufu. Allah taala amebariki umma wa rasulullahi sallallahu alaihi wasallam na bahali isiyo na mwisho. Bahali hii imejaa na lulu, zumaridi na marijani, yaani aina tofauti za majio ya thamani. Kwa kadiri mtu atakavyochota kutoka kwenye bahali hii ndivyo mtu atafaidika zaidi. Bahali hii haitoisha kamwe bali itaendelea kubariki mtu katika dunia hii na ijayo. Bali hii isiyo na mwisho ndiyo Qur'an tukufu. Qur'an tukufu ni fadhila kubwa kabisa ya Allah Ta'ala juu ya umma huu, ni maneno ya Allah Ta'ala kwa viumbe vyake na hakuna fadhila yoyote duniani inayoweza kuwa sawa sawa nayo. Kama tu umma huu utaushikilia Qur'an tukufu kwa uthabiti na kutimiza haki zake itakuwa ni chanzo cha nuru kwao hapa duniani na kaburini. Zaidi ya hayo, siku ya kiyama itawashindikiza kwenye uwanja wa kiyama mpaka itawaingiza peponi. Nyumba ambayo Qur'ani inasomwa ndani yake, katika hadithi imetajwa kwamba nyumba ambayo Qur'an tukufu inasomwa ndani yake ina baraka ambazo malaika hukusanyika humo, na rahma maalum za Allah Ta'ala huteremka juu yake. Imepokewa katika riwaya ya Ubada bin Samit radhiallahu anhu, nyumba ambayo Qur'an inasomwa ndani yake imefunikwa na paa ya nuru ambayo malaika wa mbinguni wanautafuta mwelekeo na mwanga wake, kama vile meli inayosafiri katikati ya bahari au msafiri katika nchi kavu anavyoutafuta mwelekeo na nuru kupitia nyota inayong'aa. Katika hadithi nyingine imepokewa kwamba nyumba ambayo Qur'an tukufu inasomwa ndani yake inasababisha baraka kuingia ndani ya familia, malaika wanateremka juu yao, na mashaitani kuondoka nyumbani humo, na wema kuongezeka nyumbani humo. Lakini nyumba ambayo Qur'an tukufu haisomwi ndani yake, basi maisha yao yatakuwa magumu, malaika wataondoka katika hiyo nyumba na mashaitani watakaa humo na nyumba kama hiyo haitakuwa na baraka.